Asante sana ndugu Nevo, mwaweza kuketi. Ni naamini lisema wakati mmoja kwamba nilifurahi waliponiambia twendeni nyumbani mwa Bwana. Sasa tunasikitika kwamba hatuna nafasi ama nafasi ya kuketi kwa wote waliopo na labda itaendelea kuongezeka hata kwenye juma lijalo, ya watu wanaoingia wakisikia habari za mkutano huu. Lakini sababu ya wakati huu maalum ilikuwa ni kwamba kungeni ni juu ya moyo wangu, Roho Mtakatifu alikuwa ameweka ilani hii ya kusudi kwamba kanisa katika siku hizi linapaswa kupata ujumbe huu, kwa sababu ninaamini ya kwamba ndio ujumbe ulio muhimu sana wa Biblia, kwa sababu unamfunua Kristo katika kanisa lake kwenye wakati huu. Basi hakuna mtu anayeweza kupata imani wala kujua wanalofanya wala wanakoelekea isipokuwa wawe na nini, kitu fulani cha kuwekea msingi mawazo na imani yao. Kwa hiyo kama maandiko yametufunulia Kristo katika siku hizi za mwisho na hali ya wakati, ingetufaa si siku kuyachunguza na kuona mahali tulipo sasa. Tuna tunasikitika ya kwamba kanisa letu si kubwa zaidi. Siku moja tunatumaini kuwa nalo nazo siku hizi nne zilizopita, hasa nikiusomea huu kwenye sehemu ya kihistoria ya ya kitabu cha Ufunuo, nimekutana right, na mambo ambayo kamwe sikuwazia so kweli yaliwahi kutukia na hata limeniletea hii hisia ya kwamba baada ya hizi nyakati saba za kanisa, nikiisha kuzipitia hizo, ningependa kuwa na mfululizo mwingine kama huo wa kuleta ka... kanisa la kweli na kanisa la uongo pamoja na kupitia tu kwenye historia na maandiko, kama vile wakati mmoja nilivyojaribu sana kwenye mahubiri kuchukua mzabibu wa kweli na mzabibu wa uongo inayopatikana katika Biblia. Nasi tuna nini tutajaribu kupata viti vichache, wakati nikiwazia juu ya watu wanaojaribu kuketishwa, nasi tutapata, tutajaribu kupata viti vingine kujaribu kuvijaza hivyo vijumba huko nyuma na nje na vingine huko, tupate kuwaketisha watu wengine zaidi kidogo wakati wa hizo ibada. Sasa juu ya hili, ningemwomba kila mmoja wenu ambaye kweli anahusika juu ya mambo haya ange angekuja kila wakati ambapo tutalielezea tuta. Wala nisingejitolea ama kujiwazia sehemu tupu kwenye kanda, kujitolea kunini, sehemu tupu kwenye kanda, kitabu hiki kikuu cha ufunuo wa sehemu tupu kwenye kanda, nyakati saba za kanisa, bali ninamtegemea Mungu kwa uchaji apate kunifunulia mara tu ni historia ya kawaida ambayo ni ya imetolewa kwa wanahistoria udari sana ni wajuu wao kwenye chumba changu cha kusomea sasa hivi, ninayapata vitabu vitano ama sita vya maelezo Babeli mbili cha Hislop, kitabu cha wafia imani cha Fox na vitabu vingine mashuhuri kama vile cha baraza lililotangulia Nikea, yapata vitabu vinne juu ya hayo, karibu kurasa mia nne katika kila kitabu na hapo lile baraza la Nikea na historia yote tuwezayo kwa sababu nyuma ya jambo hili kutoka kwenye kanda ya sumaku, tutaandika maelezo juu ya nyakati saba za kanisa, tuvitume kote ulimwenguni tuwezavyo, kwa sababu tuko katika siku za mwisho, tuko katika wakati wa mwisho alikuingia moyoni mwangu sana. Mpaka kwenye kwenye ule uchaguzi wa mwisho, ndipo nikaona mahali tulipokuwa, ndipo Roho Mtakatifu akaanza kunifunulia ku, kuwaonya watu na kuliweka hili, wala siwezi kulifanya katika kanisa ka kama hili vya kutosha, alafu kama ningaliketi chini na kukiandika tu hicho kitabu ninajisikia kwamba kama ningalienda nimbarani na uvuvio wa Roho Mtakatifu miongoni mwa Wakristo unijilie kunisaidia, basi ningetosheleza zaidi kukiandika icho kitabu, basi baada ya mimi kukitoa kwenye kanda kwa maana hapo tungepata uvio wake. Hivyo vitabu hakika, kwa namna fulani, vitanyoshwa kidogo, kwa sababu humu ndani tunaingiza vitu ambavyo tusingeweza kuviweka kwenye kitabu. Halafu basi sisi tena tunachukua muda mwingi kupita kiasi tukijirudia wenyewe, ama tunajirudia. Halafu basi katika hicho kitabu yote yatanyoshwa, bali tutajaribu kuyapata yote kadiri tuwezavyo kwenye kanda. Sasa hizi kanda, kila usiku, vitabu na kadhalika, hao wavulana watakuwa navyo nje tu ya jengo pale. Sasa huenda nisiweze kila usiku, kwa kuwa tumejitolea kujaribu ku, kwa ajili ya utukufu wa Mungu ku, kuleta hizi jumbe saba za kanisa ama nyakati saba za kanisa katika usiku saba tukichukua kila usiku wakati mmoja kama vile Jumatatu usiku Efeso, Jumanne usiku Simirna, Jumatano usiku Pergamu, Alhamisi usiku Tiatira, Ijumaa usiku Sardi na Jumamosi usiku Filadelfia, uh, na Jumapili asubuhi na Jumapili usiku Laodikia, wakati wa kanisa tunaoishi, tukionyesha kihistoria kanisa la mwanzoni, na, na, na wale wa- waandishi na wanahistoria na malaika wa wakati huo na na jumbe na mwendeleo wa kanisa jinsi lilivyoshuka hata kufikia wakati huo. Basi ni la kushangaza sana kuona jinsi kila ubashiri wa andiko hilo unavyolingana kabisa na historia kikamilifu kabisa kwenye wazo lake hata nilinishangaza sana mpaka jana. Nilikuwa nimesoma hata nikajisikia kana kwamba macho yangu yalikuwa yanavimba, ndipo nikatoka na kumwambia mke wangu, sijawahi kuota hilo kuwa jinsi hivyo. Mnaona jinsi nilivyokuwa, ni la ajabu. Na sasa, wakati mwingine huenda nisiweze kuyamaliza yote katika usiku mmoja, kanisa ujumbe kwa kanisa. Cannot... Basi endapo siwezi kuyamaliza usiku, basi kesho yake asubuhi saa nne itatangazwa kila usiku, kwa wale wa, wanaotaka kuja na kusikiliza hayo mengine maana tunaenda, tutajaribu kuweka kwenye kanda. Nitakuwa na ibada basi kuanzia saa nne asubuhi, niendelee hadi adhuhuri, dhuhuri mchana e, kujaribu kumalizia ujumbe uliosalia, maana wanaweza kuupata kwenye kanda, sio? Tumetangaza kwamba hakuta kuwako na ibada zozote za uponyaji kwa sababu tunajaribu kuyaweka chini ya matamshi ya kinabii ya Bibilia. E, alafu tulikuwa na ibada ya uponyaji hivi majuzi tu hapa. Ndipo baada ya ibada hizi kumalizika, basi tutakuwa na ibada za kuponyaje tena mahali hapa, lakini sasa na- nataka kufanya jambo hili dhahiri kabisa, kusudi kila mtu aweze kukumbuka ya kwamba sasa humu ndani huenda likakata na kuvuta na kutupa sote mtetemeko mkuu, lakini ninawajibika sio kwa, kwa lolote ila kuliubiri neno hilo hilo, ni hilo tu, kulishikilia tu neno moja kwa moja. Na mara nyingi huenda katika nyakati hizi za kanisa, huenda nikakisi juu ya dhehebu la mtu fulani. Basi kama likifanya hivyo, likusudiwi kuwa ni kwa ukali, ni ni kusema tu yale maandiko yamesema na ufunuo nilio nao juu yake na ikiwa unafikiri nimekosea, basi usililaumie hilo, niombe tu kwamba Mungu atanionyesha yaliyo kweli, kwa kuwa hakika ninataka kuwa mkweli. Alafu jambo lingine nikitambue kwamba jukumu nililonalo katika katika mkutano kama huu kwamba kuwafunza watu kwamba Roho Mtakatifu ataniwajibisha kwa ajili ya maneno ninayosema hapa mimbarani. Kwa hiyo mnaona jinsi ninavyolikaribia hii kwa uchaji. Sasa sa, sa, nini yetu ni, ningalikuwa na haya mahali pengine, lakini kwa kuwa haya ni mafundisho basi, katika nini yetu ni, huko nje kwenye ibada za kiingilisi kila mmoja wetu anawazo ama, ama utambuzi ama kama vile imekuwa kote katika wakati na sisi tuna makanisa yetu wenyewe, na yale makanisa yetu yaliyotufundisha na yale tunayoamini sisi. Sipendi kwenda kwenye kanisa la mtu mwingine, ama miongoni mwa watu namna hiyo, na kusema jambo lililo kinyume na yale watu wamefundishwa. Kwa kuwa hata hivyo, nimejaribu kutoa matamshi yangu kwamba ni nini: ikiwa mtu ni Mkatoliki naye analitegemea kanisa Katoliki kwa ajili ya wokovu, amepotea. Ikiwa yeye ni mbaptisti akilitegemea kanisa la kibaptisti amepotea, ama mpentekoste akilitegemea kanisa la kipentekoste kumwokoa, amepotea. Lakini kanisa lolote, lakini kama mtu huyo binafsi anategemea kwa uchaji, imani katika kazi iliyokamilika ya Kristo pale Kalivari, yeye ameokoka. Sijali yeye ni wa kanisa gani, kwa sababu mnaokolewa kwa imani, na hiyo ni kwa neema. Sasa Wakati mwingine katika kufanya jambo hili ndipo nilitawazia katika masikini jengo langu dogo hapa tulilolianza miaka mingi iliyopita kwa maskini bloku za siku nyingi za zege na kadhalika, nalo kwa namna fulani ni mahali patakatifu kwetu. Tunachukia, tunachukia tu kuliona limebadilishwa kwa njia moja, kwa sababu hapa ndipo Mungu alipoanza kukutana nasi kwanza, wakati hata hatukuwa tumepasa kafia. Lakini li, li, limefikia mahali sana ambapo linazeeka nasi, tuko katika mradi wa ujenzi ujenzi hapa kujaza sehemu hii na kanisa hapa sasa. Mpaka wakati huo, ninajisikia kwamba wakati nitakaporudi kutoka udumani, ambapo sitawaudhi ndugu na ama jumbe na kadhalika basi inani inanipa haki ya kuele, kuelezea maoni yangu mwenyewe kutoka kwa nini yangu kutoka mimbarani hapa. Na kwa hiyo kama ukisema nimefunzwa tofauti kidogo ningenini, alafu basi, katika jambo hili tunamwalika tu mtu yeyote anayetaka kuja maona. Hakuna mtu anayeudhamini ama chochote kile, ni maskani ya hapa. Basi mtu yeyote anayetaka kuja amekaribishwa tu kuja njoo tu moja kwa moja. Kwa hiyo ninawaalika mlete Biblia zenu kila mkutano na nje na penseli na karatasi na sasa pamoja na mafafanuzi yote na kadhalika, nisingaliweza kuvileta vitabu hivyo vyote. Kwa hiyo niliandika tu, nikaandika chini kila wakati kwenye karatasi hapa muhtasari kidogo, kutoka kwenye historia na mafafanuzi na kadhalika, nipate kuyasoma tu kutoka kwenye kwenye mu muhtasari huu hapa, ba badala ya kuwa na kitabu na ku kumgua kurasa. Hata hivyo, inapofikia kwenye maandiko tutaitumia Biblia, alafu basi kwenye mafafanuzi nitaelezea ama historia kwamba ni mwanahistoria yupi aliyesema hilo na kadhalika, alafu katika nini, hakika kwa minajili ya kitabu kijacho, mbona basi tunaweza kulifa kulifananisha vizuri basi, na tunaweza kufanya kila kitu vyema. Sasa tutafanya kila tuwezalo kuanza mapema na kuondoka mapema iwezekanavyo. Itachukua siku nane, mikutano juma pili hadi juma pili. Asubuhi ya leo ninaanza mlango wa kwanza wa ufunuo wa kitabu cha Ufunuo. Nacho Ufunuo kimewekwa katika sehemu tatu, na milango mitatu ya kwanza ndiyo tutakayokuwa tukishughulikia katika siku nane hizi ambapo wakati mmoja wa kanisa ungetuchukua mwezi mzima, lakini itatubiri tu kugusia sehemu za juu kama tuwezavyo. Ndipo mtakapokipata kitabu hicho, kitaandikwa chote zaidi sana katika udontoto. Sasa Ufunuo, milango mitatu ya kwanza inahusu ka kanisa, kisha kanisa linatoweka, hatulioni tena mpaka wakati wa mwisho. Kwanzia Ufunuo moja hadi tatu ni kanisa. Ufunuo nne hadi kumi na tisa is ni Israeli taifa, na kumi na tisa hadi ishirini na mbili ni wote wawili pamoja na yale mapigo na maonyo na kadhalika. Mwishoni kimewekwa katika sehemu tatu, naona nasi tunachukua milango mitatu ya kwanza inayohusu kanisa na wakati wa kanisa tunaoishi. Sasa kwanza, huenda kidogo ikaonekana kuwa kavu, kwa kuwa inatulazimu kurejea nyuma na kuweka msingi, kuiomba na kusomba na kufanya yote niliyoweza kujaribu kupata hisi za Roho Mtakatifu, jinsi ya kuliweka ili watu wapate kuliona, na kwamba muweze katika kuliona mpate mwangaza na kuwafanya mkaribie Kristo, kwa kuwa tuko katika wakati wa mwisho na ni jambo la ajabu sana kwa kuwa nimekuwa nikisoma historia nijue jinsi lile kanisa lilivyoanza na jinsi nilivyoondoka na kile kilichotukia na kuona uzao huo mdogo wa Mungu ukipitia katika kila moja ya nyakati hizo unakwisha kabisa, karibu unakuisha katika mahali pamoja. Sasa kesho usiku tutaanza na kuwa na kuwa na cha chati hapa, si chati, bali ni ubao wa kuandikia ambapo kwa namna fulani nataka kulifundishia kwenye ubao. Ninaamini mwalimu wa shule ya Jumapili mmoja wao, ama ubao ninaouona huko nyuma nitamwomba bawabu aulete huku, auweke hapa mbele kusudi niweze kufundisha kutoka kwenye ubao na kuyaandika, mpate kuwa na uhakika, nanyi mnaweza kuyachora kwenye karatasi yenu na kadhalika, na kuliweka vizuri. Tuwezaje kulileta? Lakini ninataka kusema tu jambo hili kabla tujaanza kuona mwanzo wa wakati wa kanisa na kuona jinsi mitume yale mafundisho na mambo yaliyo waliofundisha na kanuni za Biblia na halafu kuliona kanisa hilo yapata safu ya pili ya mitume, jinsi yalivyoanza kufikia yale mafundisho halisi ya kweli. Safu ya tatu yakienda mbali sana, kufikia safu ya nne lilikuwa limetoweka, likawa vugu vugu vu, vu, vu, hilo kanisa likazaa kanisa vuguvugu vugu. Halafu kanisa lililojazwa na Roho ambalo ninasema hili kwa heshima ya kiungu kwa dini ya kila mtu, tangu mwanzo hata wakati huu, kanisa lisi la kweli limekuwa ni kanisa la Kipentekoste. Ni kweli Mungu amelihifadhi kanisa hili, nami siku zote nimeshangaa wakati Yesu alipotoa lile tamshi, kasema "Msiogope enyi kundi dogo, kwa kuwa baba yenu ameona vema kuwapa ufalme." Mara nyingi nimeshangaa hiyo inamaanisha nini, bali ninaelewa sasa. Juma lilopita tulikuwa na mkutano huko Shreveport, Louisiana, mkutano mkubwa sana wa kiroho niliowahi kuhudhuria maishani mwangu. Shreveport nilikuwa nilikuwa okay. Na siku chache za likizo nami nikashuka kwenda Kentucky pamoja na ndugu Hudi hapa mmoja wa mashemasi wa kanisa ama wadhamini, hasa kuwinda. Tukaingia mituni, nilikuwa nimempiga risasi kuchakuro wa kwanza, nami nikasema nitangoja tu kwa sababu mtu fulani alipita pamoja na mbwa, nami nikasema nitangoja tu mpaka kuchakuro warudi kutoka kwenye mashimo. Walikimbia mitini mashimo na kujificha. Sasa nikasema watakapotoka nitaketi hapa na kungoja, kwa sababu ni baridi sana na kuna ukungu, na masikio yanauma sana, na namwajua, na huu upepo mkali una pitia kwenye uwazi nikasema nitangoje tu mpaka kutakulo watakapotokea. Tena mara nilipokea chini, Roho Mtakatifu akasema Simama uende mahali unapopaita bonde la mchezaji, hapo nitasema nawe. Ndipo nikaenda mahali hapa nilipopaita bonde la mchezaji, kwa sababu kusudi la kulipa jina bonde hilo ni mwenyewe, ni kusudi nijue mahali nilipokuwa. Bonde la mchezaji ilikuwa ni kwa sababu walikuwa, niliingia mle na kuona kuchakula kumi na sita wameketi kwenye mti mmoja, nikapiga risasi kile kiasi kilichoruhusiwa, nikawaacha wengine pale Nika kaenda zangu na huo ndio mchezo jambo la kufanya, kwa hiyo basi ninapaita bonde la mchezaji. Naye akanirejesha. Bali unapopaita bonde la mchezaji, si kwamba yeye alipaita, bali mimi nilipaita. Hivyo ndipo nikapanda juu ya bonde hilo na kuketi chini ya mwaloni mweupe na kungoja kwa yapata nusu saa, wala hakuna kilichotukia. Nikajilaza chini, nikalala chini kifudifudi, nikainyoshe mikono yangu, ndipo akasema nami, ndipo alipofanya hivyo, maneno aliyonifunulia kwenye maandiko yaya haya tunayoyaendea asubuhi ya leo. Never... kamwe sikuwa nimeliona hapo kabla maishani mwangu mote. Ndipo basi nilipofika Shreveport, Louisiana, mwanamke ambaye ni mwanamke mwenye karama, jina lake ni Bibi shraida miaka mingi iliyopita wakati malaika wa Bwana alipokutana na nami hapa chini mtoni mara ya kwanza na kuonekana katika ile nuru na maneno aliyonena pale, miaka kumi na moja baadaye, wakati nilipoingia kwenye mkutano, maskini mwanamke huyu alisimama na kunena katika lugha na kufasiri, ilikuwa ni neno kwa neno, jambo lile lile yule malaika alilosema. Na maskini mwanamke yuyu huyu, wakati nilipoingia maskanini kwenye, ama mahali pale, huko uko shiripa pote tulipokuwa maskani ya uzima, Roho Mtakatifu alishu alimshukia mwanamke huyo na kusema neno kwa neno yale aliyoniambia huko juu kilimani. Ndipo Roho akaanza kutenda kazi na kutoa tafsiri, akitabiri mambo kwa ufunuo, kwa unabii, mambo ambayo yangetukia mkutanoni kesho yake usiku. Wala alikukosea hata wakati mmoja. Kabla ya hapo, maskini mwanamke mmoja alisimama mkutanoni. Mwanamke wa Kibaptisti alikuja kule bila kujua yale angeweza kufanya naye, alikuwa amesimama katikati ya mkutano, ndipo Roho Mtakatifu akamshukia akaanza kunena kwa lugha mwanamti a mbaptisti kutoka kwenye kanisa la kwanza la kibaptisti huko Shilvapol. Alafu yeye akujua ya yale aliyokuwa amefanya, na kisha kabla hajasema lolote Roho Mtakatifu akatoa tafsiri yake, akasema: Bwana sema hivi, katika miezi mitatu kutakuwa na roho ya Musa, Elia na Kristo ikihudumu kwenye maskani hii hapo likatukia kikamilifu. Mbaptisti mmoja kutoka Meridiane, Mississippi alianza kuweka mkono wake juu ya friji yake kutoa kitu kwenye friji, ndipo roho wa Mungu akamjia naye akanena kwa lugha bila kujua alichokuwa akifanya, na kabla hajapata hajaelewa alichokuwa akifanya, Roho Mtakatifu akajibu na kusema, nenda Shema Poti Lusiana, mtumishi wangu atakwambia wa la kufanya. Ndipo akaja kule akasema, ili alijawahi kutukia hapo kabla. Um, lo jamani, tunaishi katika siku za mwisho kabla tu ya kule kuja kwa Bwana. Kanisa hilo dogo daima limekuwa yes, katika uchache la Kipentekoste. Simaanishi wa Pentekoste wa kimadhehebu, simaanishi hilo, bali watu walio na ujuzi wa Kipentekoste. Pentekoste si dhehebu. Pentekoste ni tukio linalomwendea yeyote atakaye, Mkatoliki, Myahudi, mwongofu wa Methodisti, wa Baptisti, yeyote atakaye na aje. Ni tukio ambalo mtu binafsi Mungu ashughuliki dhehebu wala awashughuliki mataifa kama ja jamii ama watu, yeye huwashughulikia watu binafsi, yeyote atakaye, awe mzungu, mtu mweusi, manjano, dhurundi, Methodisti, Baptisti, Mprotestanti, Mkatoliki, chochote alicho, na aje, yeyote yule. Ni na furaha sana, yeye alilifanya hivyo mimi kama vile yule jamaa alivyosema, wa wakati mmoja, ni afadhali ni mtiki akisema hivyo kuliko kuliita jina langu William Branham na aje, jama, uenda huenda kukawa na William Branham zaidi ya mmoja bali aliposema yeye yeyote, ninajua hilo lilinijumuisha mimi. Kwa hiyo hivyo ndivyo sisi sote tunavyoweza kujisikia, atakaye na aje. Sasa ninajua kuna watu wengi wanaongojea hapa nje kwenye hoteli na moteli waliotoka kote ulimwenguni. Naona wapo watu hapa kutoka Ayalandi na mahali mbalimbali wanaongojea miadi hii, lakini siwezi kushughulikia sasa hivi. Ninataka kutoa wakati wangu kwa ajili ya hili, mnaelewa. Nitakaporudi kutoka kwenye ziara hizi, kwa kawaida nitarudi kumpata ku mtu wa kumhudumia kwa sababu wanaweka miadi, lakini sasa hivi inatubidi kuachilia waende kwa sababu ya hili. Sasa jambo moja tu kabla hatujaanza juu ya kitabu hiki, hapo mwanzo lilikuwa ni kanisa la Kipentekoste. Kanisa hilo la Kipentekoste lilitenda kazi kwa nguvu za Roho na kuandika kitabu cha Matendo. Kwenye safu ya pili likaanza kufikia kanisa likawa la kawaida. Wakati wa pili wa kanisa lilikuwa ni la kawaida sana, lakini ile mbegu ndogo ya Pentekoste ilienda iliendelea kusonga mbele, ile ya kiroho. Kisha ikaingia mahali pa nyakati za giza za karibu miaka elfu moja mia nne na kitu za mateso ma- makali, maskini wakati huo wa kipentekoste ukaendelea kuishi kupitia hayo. Jinsi ambavyo uliponea hayo, usiniulize. Ilikuwa ni mkono wa Mungu, kitu pekee ambacho kingaliweza kufanya hivyo, kwa sababu waliwafunga kwenye nguzo na kuwachukua wanaume na kuwaweka juu ya ki kisiki na kuchukua vigingi vya mbao na kuchoma miguu yao na kuwaachilia wanyama mbwa wa wale kutoka nyuma, wakayavuta matumbo yao kabla hata wajafa. Wakawachukua wanawake, wakayakata matiti yao kwa mkasi, namna hiyo matiti yao ya kuume, na kusimama na kuacha damu imwagike mpaka uwai wao watoke wakawachukua watoto kutoka kwa mama wajawazito na kuwatupia mbwa na nguruwe, wakati wakiwaangalia, ukidhaniwa na Ukristo. Bali Biblia ilisema na Yesu alisema, itakuwa kwamba watawaua wakidhani wa wanamtumikia Mungu. Naona na sasa kitu hicho kilinyemelea mpaka kwenye wakati mwingine, ndipo hatimaye kikatokea. Ndipo tunaona wakati kanisa likifikia kwenye yale matengenezo linaondoka na kuondoka tangu wakati huo, na kumwacha roho, likamwacha roho moja kwa moja, hata kufikia wakati huu wa mwisho, wakati liko tayari kujimarisha na kufanya sanamu ya mnyama. Lakini masikini hiyo roho ndogo itaishi mioyoni mwa watu mpaka Yesu atakapokuja, haina budi kuishi. Kumbukeni hilo. Tutalichora kwenye ramani tu, chukue historia na, na kila kitu na kuonyesha kwamba ni hivyo hasa. Ni, ni, ni kuacha uichukue we historia wewe mwenyewe na kuisoma, uone kile Biblia ilichosema alafu kile historia ilichosema, uone jinsi zinavyoumana kikamilifu namna hiyo. Lo, naomba sote tusichukue ili tu kama muhadhara, bali kwa uchaji kwa uchaji tuchukue maonyo ya Roho Mtakatifu na kuomba usiku na mchana. Usiache chochote kikuzuie kuomba. Tukiliingilia litayachimbua maisha ya watu hawa mashuhuri kule nyuma, jinsi walivyo, walivyojitolea, utaona jinsi umefanya machache sana ila nifanye nijione aibu, wakati mwingine, jinsi ambavyo hatunabudi kupata kila kitu kwa urahisi sana, na walipata kila kitu kwa shida sana. Walizunguka zunguka pa, walisema katika Waebrania kumi na moja, wamevaa ngozi za kondoo na za mbuzi, wakateswa na kusulubiwa. Ukiwa ushuhuda wetu, utasimamaje karibu na wao? Utasimamaje karibu na huo? Nasi natubidi kuwa na kila kitu wema sana sasa kwa heshima tu kabla hatujakifungua kitabu, ningetaka sisi sote tunaoweza kusimama tu kwa dakika moja kwa ajili ya maombi. Sasa kwa uaminifu wa moyo wako omba dua kwa ajili ya kwa Mungu. Bwana Mungu, muumba wa mbingu na nchi, mwanzilishi wa uzima wa milele na mpaji wa vipawa vyote vyema na vikamilifu kuomba wewe Bwana kwanza kutusamehe kutokujali kwetu kote na dhambi zetu na makosa yetu dhidi yako wewe na ya mmoja kwa mwingine na ya wanadamu wenzetu. Jalia wakati huu mdogo wakuja pamoja usiwe tu kwa ajili ya kuji ya kuzijenga nasi zetu wenyewe, bali jalia uwe ni wa kutuangazia sana na kutuvuvia hata tutaenda tukawaambie wengine chalia uwe ni wakati wa kujiweka wakfu tena kutuunganisha na mwili wote wa Kristo na kujiandaa kwa ajili ya unyakuo. Baba Mungu, si kwa hisia zangu mwenyewe, nikijua ya kwamba mtumishi wako na watumishi wengine wote hawatoshelezi kwa ajili ya kazi hii kuu tukitambua jinsi watu mashuhuri waliotuacha wameakinia mioyoni mwao kujaribu kulifunua hili ama kuzungumza juu ya ufunuo huu mkuu, ndipo tunatambua kwamba sisi zaidi walivyo wao hutuutoshelezi, lakini wewe ndiye utoshelevu wetu. Nami ninaomba Baba wa mbinguni ya kwamba utafanya jambo fulani maalumu wakati huu kwamba Roho Mtakatifu atakuwa na mamlaka katika kila moyo. Itahiri midomo inayozungumza na masikio yanayosikia na wakati haya yote yatakapokwisha, na tuiweke wakfu kwako. Jalia tutembee kutoka chini ya kizingiti cha nyumba hii tukisema ilikuwa ni vema kwetu kuwa hapo, Roho Mtakatifu alinena wa nasi wakati tulipokuwa tumeketi pale, na sasa tumedhamiria tufanye yote tuwezayo wakati nuru za jioni zikiangaza tujalie Bwana, naomba wakati wa mkutano huu wafanye wanaume na wanawake watie nanga upya, naomba wainue wanaji wa lugha, wafasiri wa lugha, naomba uinue karama za unabii, wainue waubiri, wachungaji wa injilisti kadhalika, kanisa lipate kujengwa, wainue wamishonari, waingie hudumani huko ng'ambo na, na kuileta injili hii tukufu Popote neno litakapoenda chalia, lianguke kwenye udongo mzuri, likizaa mia moja, kwa sababu tunaamini tuko kwenye mwisho wa wakati, utimilifu umekaribia. Yajalie mambo haya Baba, na juu ya yote Bwana, kwenye wakati huu unisaidie mimi niliye mhitaji, kwa maana naomba omba ilo, ninapojikabidhi kwako kwa ajili ya ibada hizi, katika jina la, la Yesu Kristo, amina. Dada mmoja anaenda katika lugha nyingine. Ndugu mmoja anatoa fasiri. Mungu mwenye nguvu yule aliyemfufua Yesu katika wafu, tuna furaha sana kujua ya kwamba Roho wako anaishi miongoni mwetu daima. Yeye ni mkweli, wala hana neno lisilo kweli. Na sasa Baba, lithibitishe neno lako zaidi tunaposoma kwa ajili ya utukufu wako. Pia jalia kila moyo kama ulivyosema uandaliwe na uwe tayari, kwa kuwa kutatokea jambo fulani, huenda ikawa watu wataka watapokea onyo lao la mwisho kuachana na mambo ambayo wanafanya sasa, waingie kwenye njia ya haki. Tunakushukuru wewe Mungu mtakatifu, katika jina la mwanao Bwana Yesu, amina. <coughs> Tukigeukia sasa kitabu cha Ufunuo mlango wa kwanza. Sasa kwanza ninataka kusoma vifungu vitatu vya kwanza vya Ufunuo. Ufunuo wa Yesu Kristo aliyopewa na Mungu amwonyeshe mtumishi wake mambo ambayo kwamba yana budi kuwapo upesi; naye akatuma kwa mkono wa malaika akamwonyesha mtumwa wake Yohana, aliyelishuhudia neno la Mungu na ushuhuda wa Yesu Kristo, yaani kwa yote mambo yote aliyoyaona. Heri asomaye na wao wayasikiao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati u karibu. Kama nilivyosema awali, sasa katika jambo hili tutajaribu kutoa ufafanuzi mdogo sasa wa hiki kitabu kulingana na historia na kadhalika. Na kila wakati mnaponiona nikirejea kwenye kurasa li nilizoandika hapa ni mambo ambayo nimetoa kwenye vitabu vya mafafanuzi na kadhalika. Sasa mwandishi wa kitabu hiki ni Yohana mtaua Yohana Mtakatifu alikiandikia kizazi cha siku za usoni a b, kikielekezwa kwa malaika saba wa vipindi saba tofauti vya wakati wa Ukristo kipindi cha kutoka kwenye siku za mitume hata kuja kwa Bwana na nini. Sasa nyakati hizi zinafuatana moja kwa moja, kila kimoja tangu kupaa kwa Bwana wetu hata kuja kwake tena. Kila wakati wa kanisa unapewa sifa za hali yake ya kiroho eh. Kila wakati wa kanisa unaweza kujiangalia kwa maandiko yake yanayozungumzia kiroho, wakati roho akinena. Kila wakati unaweza kujiangalia wenyewe. Kila wakati ulizaa mzabibu wa kweli wa Kristo, yule mwanamwali mwenye hekima, na kila wakati ulizaa mzabibu uliopandikizwa, yule mwanamwali mpumbavu. Wanahistoria wanakubaliana wanakubaliana, yani maisha ya Yohana Yohana aliishi miaka yake ya mwisho katika mji wa Efeso na akafia mle. Alikuwa kwenye kisiwa cha Patmo wakati alipokiandika kitabu hiki Ufunuo. Haikuwa ni hadithi ya maisha yake, bali hadithi ya Kristo katika nyakati za usoni. Naona ilikuwa ni unabii si maisha ya Yohana, si maisha ya Kristo, bali unabii wa wakati ujao. Haikuwa ni matamshi yake ya kinabii, bali maonyo ya Bwana kwa uchaji. Haikuwa ni ufunuo wa mtauo Yohana Mtakatifu, bali ni ufunuo wa Kristo aliye Bwana. Ndicho kitabu cha mwisho cha Agano Jipya. Hata hivyo, kinaelezea mwanzo na mwisho wa kipindi cha Injili. Wanachuoni wa Biblia wanakubaliana na hayo. Nyaraka kwa nyakati saba za kanisa ziliandikiwa kinabii, nyakati za usoni. Paulo aliandika juu ya maisha na utukufu wa yale makanisa saba yaliyokuwako katika siku zake. Yohana aliandika kuhusu maisha na utukufu wa yale makanisa saba katika siku za usoni ambapo Yohana alikuwa akiwaandikia wachungaji saba ama wajumbe kwa kuwa, kuwa Wakristo wote wako chini ya malaika hawa saba mbalimbali. Sasa Kitabu cha Ufunuo sasa tutakichukua tunapolichambua, ili kwa ajili ya asubuhi ya leo na jioni hii, nasi tutajaribu kuachilia yapata saa tano na si saa tano unusu kitu kama hicho, kisha tuanze tena usiku wa leo kwenye saa moja. Sasa yaliyomo kwenye mlango huu wa kwanza, the first, the first, the first, kifungu cha kwanza kwe, kweli kinajieleza chenyewe kwa sababu ni ufunuo wa Yesu Kristo. Kifungu cha pili, mtaua Yohana mtakatifu ndiye mwandishi na mtumishi. Kifungu cha tatu, baraka zinatangazwa. Kifungu cha nne hadi cha sita, salamu kwa kanisa. Kifungu cha saba, matangazo. Kifungu cha nane, uungu mkuu wa Yesu Kristo. Kifungu cha tisa hadi cha ishirini, lile ono la Patimo na pia kifungu cha kumi na nne na cha kumi na tano vinaelezea utukufu wake wenye sehemu saba za utu wake. Loni la kupendeza tunapomona Kristo katika utu wake wenye sehemu saba za nini ya uh, utu wake wenye sehemu saba katika ufunuo wake wenye utukufu. Sasa kichwa chake kinatoa sifa zake. Ufunuo wa Yesu Kristo si ufunuo wa mtau wa Yohana Mtakatifu, bali ufunuo wa Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Sasa neno la Kiunani la ufunuo ni apokalipsi, ambalo linamaanisha kuonyesha nami nilikuwa nikilichukua neno hilo na kulichunguza, linamaanisha apokalipsi ni kunini. Kama vile mchonga sanamu amechonga sanamu kubwa, naye ameifunika kwa pazia, ndipo basi anaenda na kulipasua na kuliondoa pazia, ili na kufunua alicho nacho nyuma ya hilo pazia, ni kufunua nacho kitabu hiki kiliyokufunua sana sana utu wa Yesu Kristo. Hata hivyo, bila shaka, kinanena juu ya uungu wake na utu wake wenye sehemu saba na pia juu ya mambo aliyoyeye, kama vile kuwani mfalme na kadhalika, lakini ni kufunuliwa kazi zake za usoni katika nyakati zake saba zijazo za kanisa. Ni wakati Bwana wetu alipokuwa duniani, wanafunzi walimuuliza na kusema, Bwana, wakati huu utaurudishia Israeli ufalme? Naye Yesu akasema, si juu yenu kuujua wakati huu wala majira, wala hakuna mtu angejua, kasema hata mwana bado hakujua, bali baada ya kifo chake kuzikwa na kufufuka na, na kupaa utukufuni yeye alipokea kutoka kwa Mungu mambo ya usoni ya kanisa, ndipo akarudi apate kuleta ujumbe huu kwa kanisa, na ujumbe huu wa kuja kwake na hali ya makanisa yake kote katika wakati. Yeye asingeweza kufanya hivyo kabla ya mauti, kuzikwa, yes, na kufufuka kwake, kwa kuwa bado hakuwa amejua, yes, hayo. Lakini mliona jinsi maandiko yanavyosema hapa, ufunuo wa Yesu Kristo ambao Mungu alimpa Kristo, jinsi ambavyo Mungu Baba alimpa mwanawe Yesu Kristo ufunuo, naye akamtuma malaika wake kwa Yohana kuonyesha mambo haya yaliyokuwako, yaliyokuwako, yaliyopo na yatakayokuwapo. Lo, limewekwa vizuri sasa katika wakati huu mkuu ujao ambao Yohana aliuona. Sasa huu ufunuo huu alipewa yeye pekee apate kufunua kusudi maalum la Kristo, kile ambacho angekuwa na angeonekana katika kila wakati. Hiyo ndio sababu nilisema asubuhi ya leo, weka nia yako kwenye kanisa la kweli. Kanisa la kweli lilianza kwenye siku ya Pentekoste. Hakuna mwanatheolojia msomi wa Biblia ama mwanahistoria anayeweza kama kusema ya kwamba nilianza kwenye siku ya Martin Luther Wesley, wakati wa Katoliki wala wakati mwingine wowote; nilianza pale Pentekoste. Huo ulikuwa ndiyo uzinduzi wa kanisa, huo ulikuwa ndio mwanzo. Kwa hiyo basi, katika majadiliano na mtu yeyote, simama kwenye lango hilo la Pentekoste, wala hawawezi kwenda mahali pengine popote kama tu tukumweka sungura shambani, unajua mahali kila shimo lilipo, kwa hiyo umelizimba kabisa, itambidi kurudi mahali papa hapa alipoingilia pema. Hivyo ndivyo mtu yeyote anayezungumza juu ya kanisa na nyakati za kanisa na matendo ya Roho Mtakatifu, itakubidi kurudi kwenye cha asili mwanzoni itabidi irudi kule, kwa sababu Mungu hana kikomo, naye yuna nguvu zote. Kwa hiyo yeye, yeah, akiwa hana kikomo, hawezi kufanya jambo fulani hapa kisha afanya kinyume chake huku. Hana budi kufanya kila wakati jinsi alivyofanya mara ya kwanza, kama vile Petro, alivyosema, kwenye siku ya hapo mataifa walipo mpokea Roho Mtakatifu, yeye yeah, alisema je, tunaweza kukataza maji kwa kuwa hao wamempokea Roho Mtakatifu jinsi tulivyompokea hapo mwanzo. Rudini kwenye mwanzo. Kwa hiyo kama tutazungumza juu ya wakati wa kanisa, inatubidi kurudi kwenye mwanzo, tukiweka kando kila tamshi ambalo mtu yeyote ametoa kote katika wakati. Hiki ndicho kitabu rasmi sana cha kitabu chochote katika Bibilia. Hiki ndicho kitabu cha pekee ambacho Kristo alitia muhuri wake juu yake. Kinaanza na baraka na kuishia kwa lahana. Heri yeye asomaye na amelaaniwa yeye anayeondoa lolote kwake. Ndicho kitabu cha pekee ambacho Kristo alikiandika mwenyewe katika Bibilia nzima Ila amri kumi yeye aliziandika kwa kidole chake, hiyo ni kweli. Wayahudi walizishikilia hizo, na leo hii ni ni Ufunuo. Na kama shetani anachukia kitabu chochote katika Biblia ni Ufunuo. Kuna viwili yeye anayachukia maandiko yote na ni vitabu vyote rasmi vya maandiko, lakini kwa jumla bila anavyochukia zaidi sana ni Ufunuo na Mwanzo, kwa sababu Mwanzo kinaonyesha ule mwanzo ufunua, kina ufunua kinafunua kile kitakachompata katika siku ya mwisho kumi, kumi. Now, yeye atafungwa kwa muda wa miaka elfu moja kisha yeye pamoja na nabii wa uongo na yule mnyama watatupwa wangali hai kwenye ziwa la moto. Naye atakipinga kitabu cha mwanzo kuhusu kuhusu kuwa ni cha kweli atasema kwamba sio sahihi, naye atachochea mawazo ya watu. Angalieni mahali Bilisi anapokaa, hicho kitabu cha Mwanzo ama kitabu cha Ufunuo, cha kwanza na cha mwisho. Nacho kitabu cha Ufunuo kina mifano mingi ndani yake kuliko vitabu vingine vyote katika Biblia. Kina mifano zaidi kwa sababu ni kitabu cha unabii, ni kitabu cha unabii kwa hiyo kinapaswa kueleweka e, na tabaka la kinabii. Kitabu hiki hakikukusudiwa kila mtu. Hakuna mtu anayeweza kukielewa, ni vigumu. Kitabu hiki kimetengenezewa tabaka fulani la watu. Huko katika kumbukumbu la kumbu torati kinasema, mambo ya siri ni ya ya ya Bwana. Hiyo ni kweli, naye anatufunulia watoto wake mambo yaliyofichika. Kwa hiyo, asiendi ni ya kimwili haiwezi kufahamu hayo mambo makuu ya Maandiko, kwa sababu ni upumbavu kwao, bali kwa wale ambao wanalipenda neno la Mungu, hao ndio walioandikiwa hiki kitabu, kwa kanisa. Ufunuo wa Yesu Kristo kwa kanisa lililoko Efeso, kwa kanisa lililoko Smirna, kwa kanisa, kwa makanisa na kuendelea. Ufunuo wa Yesu Kristo kwa kanisa, ninapenda hilo basi. Angalieni pia, ndio ukamilisho wa maandiko, ukamilisho mkamilifu, na kimewekwa mahali pake halisi kijiografia, mwishoni mwa Bibilia. Ufunuo wa kitu hicho chote umewekwa hapa nyuma, pamoja na baraka kwa yeye alisomaye na kulisikia, pamoja na laana kwa hao watakaongeza ama kutoa. Ni kitabu rasmi kikamilifu. Lo, ile yakini, hakuna kitu kinachoweza kuongezewa kwake. Ndipo mtu anapojaribu kutoa chochote kutoka kwake au kuongeza chochote kwake, Mungu alisema ataondoa sehemu hiyo hiyo kutoka kwenye kitabu cha uzima. Unaona, angeondoa sehemu yake kutoka kwenye kitabu I ikiwa angeongeza kwake. Kwa hiyo, kwa tunapoona ufunuo wa namna nyingi wa Bwana wetu kwamba yeye ni nani yeye ni nini. Kama mtu yeyote ataongeza kitu fulani kwake ama kuondoa kitu chochote kwake, ni unabii wa uongo. Wengi wamejaribu kusema walikuwa na jambo fulani jipya kuliko hilo, lakini huo ndio ufunuo mkamilifu wa Bwana Yesu katika wakati wake wa kanisa na, kan na katika siku yake, ufunuo wa Bwana wetu sasa sasa kufunuliwa, neno la Kiunani, kitu ambacho kimekuwa kimefichwa, kufunu kumfunua Kristo. Sasa kifungu kiifuatacho tunaona katika kifungu cha pili, kifungu cha kwanza ni kumfunua Kristo, ufunuo ama kufunua lo jinsi ambavyo wakati wa mwisho wa kule kuja kwa Bwana kulivyofunikwa kulivyo kwa mitume waliuliza swali, ila ni mmoja tu aliyeishi apate ufunuo huo, na hata hivyo yeye ya hakufahamu, kwa kuwa historia haikuwa imefanywa bado. Sasa historia ya kitabu hiki ama ya yaliomo kwenye kitabu hiki yalielekezwa kwenye yale makanisa saba katika Asia Minor yaliyokuwako wakati huo yalielekezwa kwa makanisa hayo saba. Kulikuwako na makanisa mengi kuliko hayo saba siku hizo, lakini kila moja ya makanisa hayo ilikuwa ni muhimu kwa tabia ya kanisa hilo ambayo ingelifuata kote katika wakati, tabia ya kanisa hilo, kama vile Efeso ilikuwa na tabia Smirna, Pergamo na kuendelea, Filadelfia. Kila mmoja ya makanisa hayo ilikuwa na tabia ndani yake ambayo ingejitokeza tena katika nyakati zijazo. Lo, laiti mbadi weza tu, kuna mtu yeyote anayeweza kuona matumizi ma ya kiroho ya maandiko na aweze kusema kwamba hayakuvuviwa? Tendo lako lenyewe ni ya yenyewe, makusudi yenyewe ya watu Mbona inathibitisha kwamba maandiko yamevuviwa, kuona jinsi ambavyo Mungu anayatumia mambo hayo. Yale tu unayofanya hapa ni mfano wa kitu fulani kama vile Ibrahimu akimtoa Isaka dhabihu mwanawe wa pekee, mfano wa Mungu akimtoa mwanawe mamia ya miaka baadaye. Jinsi Yusufu alivyouzwa na alivyokuwa gerezani akachukiwa na ndugu zake na kupendwa na baba yake, Yesu katika mfano, jinsi Roho alivyotenda kazi kupitia kwa Yusufu mtu, na kwa urahisi akafananisha maisha ya Kristo kikamilifu. Jinsi ambavyo Daudi mwana wa Daudi alivyoketi kwenye mlima ule ule, wakati Daudi alipo kataliwa kama mfalme, kisha akapanda kile kilima, mlima wa Mizeituni, akiangalia nyuma, akilia kama mfalme aliyekataliwa. Miaka mia chache ba... baada ya hapo mwana wa Daudi alipanda kilima kile kile kama mfalme aliyekataliwa na kulilia Yerusalemu. Roho akiwa katika mfano na umbo lohu basi, mnaweza kuliona lile kanisa kuu la Kipentekosti katika siku hizi za mwisho. Mnaweza kuona jinsi Mungu alivyolianzisha kwenye siku ya Pentekosti. Huyo Roho anapaswa kubaki kanisani kupitia nyakati zote. Fallen... wakawa wa kawaida na wasiojali. Iliwabidi kuwa na dhehebu, iliwabidi kuunganisha kanisa na taifa pamoja, na hatimaye wakafanya hivyo na kusababisha mamia ya miaka ya mateso. alafu yale matengenezo wao wakatoka, na kila mwaka wamekuwa wakikatilia mbali kutoka kwenye roho na kuongezea kwenye mambo ya kawaida, kumwondosha roho na kuongezea kwenye mambo ya kawaida. Mpaka sasa wako tayari tu kufanya hivyo tena. Tunaishi kwenye majira haya ya mwisho ya kumalizia ukamilisho wa kanisa. Tuko katika Filadelfia ama wakati wa kanisa la Laodikia. Sasa, lango wa kwanza kifungu cha kwanza kilitambulishwa kwa kwa Yohana. Sasa mwandishi wake ni nani? Yohana. Yohana haukuwa ni ufunuo wa Yohana, nasi tunajua ya kwamba haukuwa kwa sababu ulikuwa ni ufunuo wa Bwana Yesu Kristo. Yeye alikuwa hivi, alichaguliwa kuwa mwanafunzi, nacho kitabu chenyewe kinafunua kile kitu kilichokuwa Yesu Kristo kwa yule, yeye alikuwa akimfunua, nao ulitumwa kwa naye akautuma kwa Yohana kwa mkono wa malaika wake. Hatujui huyo malaika alikuwa ni nani, ili aisemi huyo malaika alikuwa ni nani, lakini tunajua ya kwamba alikuwa ni nabii. Maana Biblia baadaye ilisema ya kwamba mimi Yesu nimemtuma malaika wangu kushuhudia mambo haya ambayo hayana budi kutukia upesi. Ndipo tunaona ya kwamba wakati Yohana alipoanza kumwabudu huyo malaika, huyo malaika alisema angalia, usifanye hivyo. Ufunuo ishirini na mbili, naamini. Ndipo naye akasema kwa kuwa mimi ni mtumishi mwenzako na wa manabii Huenda ilikuwa ni Elia, huenda ilikuwa ni mmoja wa hao manabii. Yohana alikuwa ni mtume, bali nabii huyu alitumwa na Yohana akiwa ni mtume. Hebu angalie ni tabia ya hizo injili zake zingine, anathibitisha kwamba Yohana si aliyekiandika, kwa sababu hakuna tabia za Yohana. Hebu tukuweni Yohana wa kwanza Yohana wa pili kadhalika, na mvisome, kisha mwangalie tabia yavyo, alafu mwangalie tabia ya hiki Yohana alikuwa ni mwandishi na alikuwa ni mtume, bali hii ni roho ya nabii. Ni mtu tofauti kwa jumla. Mnaona hayakuwa ni maandiko ya yohana hao, haukuwa ni ufunuo wa Yohana, ulikuwa ni ufunuo wa Mungu wa Yesu Kristo kwa makanisa na ilikuwa Yohana alikuwa ni mwandishi tu, mwandishi. Na nacho hiki kitabu kinatangaza vivyo hivyo. Sasa hakikuandikiwa Yohana, kiliandikiwa kanisa. Vema, Yohana wakati huo alikuwa ndiye mchungaji wa kanisa la Efeso. Na sasa kitabu hicho kimeandikiwa Yohana ama kanisa? sio Yohana. Sasa kifungu cha tatu, yeye anatangaza baraka. Sikilizeni hili, heri asomaye na hao wayasiki yao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo, kwa maana wakati huu karibu. Ni wakati gani ulio karibu? Wakati mambo haya yatakapotukia, wakati ufunuo huu wa Yesu Kristo utakapokamilika katika kila wakati wa kanisa. Sasa sababu ya yeye kukiandika jinsi hii kama angalisema vema. Sasa yeye walikuwa wakimtazamia kufanya hivyo, kama ilikuwa imefunuliwa, kama yeye ingalifunuliwa kwa Yohana ya kwamba yeye atakuja mara makanisa hayo yatakapomalizika. Hivyo ndivyo Yohana li alivyoliwazia, lakini kama ilikuwa hivyo, hayo makanisa mara yalipomalizika, yaje ya kama alijua, kama ilikuwa imefunuliwa kwake, kutakuwa kwa nyakati saba ndefu za kanisa miaka elfu kadhaa ama miaka mia kadhaa, basi kusinge kuwako na sababu ya kungojea. Wangalishia tu wakati wao wa kanisa. Kwa hiyo Mungu alilinena wala alikufunuliwa kwao. Alikufunuliwa Martin Luther mambo ambayo John Wesley alijua kuhusu maandiko alijafunuliwa wabaptisti yale wapentekoste wanayojua kuhusu maandiko, kwa sababu ni wakati mwingine, ni majira mengine, naye ya Mungu yafunua mambo yake katika majira yake tu. Lo, huwezi kupanda mahindi kwenye msimu wa kujipusha na kuvuna. Wakati huo huo unapanda mbegu nayo inakuwa inakomaa. Mungu hupanda neno lake na halafu linakuwa moja kwa moja, ndipo tunaangalia nyuma na kusema hilo hapo, mbona hakika tunaliona likiisha kufunuliwa. Sasa heri neno tangazo la baraka kwenye kifungu cha tatu kwa hao wasomao wa ama kusikia siri zake hufanya nia ya kimwili hupuuza ili, kwa sababu nia ya kimwili haijui kitu juu yake. Si ajabu nia ya kimwili hailijui, kwa sababu ni shetani ndani ya hiyo nia ya kimwili, naye shetani amefichuliwa, naye shetani hataki kufichuliwa. Mmeona jinsi lilivyo jambo la kuchukiza kwa shetani wakati anapofikiri anaenda kufichuliwa. Angalieni kwenye moja ibada hizi, angalieni matendo ya watu, angalieni mkutanoni. Kabla shetani hajafuruliwa juu ya mtu fulani an... ungeona uso wao ukibadilika. Unaona, hawajui wa wazie nini. Mara Roho Mtakatifu na shuka na kumfunua ibilisi huyo, lo, yeye ana... anauchukia mkutano wa namna hiyo. Hiyo ndiyo sababu tumekuwa na vita jinsi hiyo, kwa sababu neno la Mungu umfichua ibilisi. Naona linaeleza kwamba yeye ni nani kama vile mnavyosema mwanamke huyu anaeketi hapa chini ya uvuvi wa Roho Mtakatifu akasema jina lake ni Bibi Jones, Jones. Anatoka nini? Hilo linafanya nini? Linaichukua roho yake linaileta mpaka mahali fulani. Unanijuaje? Mtu huyo hanijui mimi, kwa hiyo hainabudi kuwa ni roho fulani. Ni roho ya aina gani? Ni Roho wa Mungu vipi? Ile shida gani? Una kifua kikuu, kaza tutotekile, lakini Bwana asema hivi Lo lo, jinsi shetani anavyochukia hilo, kwa maana linamfichua. Sasa nia ya kimwili inaangalia tu, inasema kusoma akili, telepasia akili, hawajui ni upumbavu kwao, lakini kwa wale wanaojua kwamba hilo ni nini, lo ni baraka jinsi gani? Ni kitu gani ufunuo, ufunuo wa nani wa mtu aliye ni barani kwa Yesu Kristo katika wakati huu wa mwisho wa kanisa, akijifunua mwenyewe kama alivyoahidi avyofanya. Mnaona ni ufunuo. Mnaona naye shetani anauchukia huo. Jamani, jinsi anavyouchukia yeye! amefichuliwa unaofichua mpango wake, shetani anachukia ufunuo. na mwanzo nimeliandika ni hapa, hiyo ni kweli kabisa. Sasa kwa nini anauchukia ufunuo? Ni kwa nini anauchukia sana ufunuo? Ni kwa sababu vitabu vyote rasmi vya neno la Mungu na kanisa la Mungu vimejengwa kwa uchaji juu ya ufunuo. Kamwe hautafundishwa shu... shuleni haijalishi tuna seminari ngapi nzuri iko huko nyuma, katika nyakati za giza. Biblia pamoja na kanisa ni ufunuo mtupu. Hebu tufungue ni na maandiko yaliyoandikwa hapa Mathayo mm, mlango wa 16 na kifungu cha kumi na nane. Hebu tuangalie kidogo kidogo tu Mathayo kumi na sita kumi na nane tuone mahali maandiko yalipo ambapo ni ufunuo akishuka kutoka mlimani, kifungu cha kumi na saba. Yesu akajibu akamwambia, heri wewe Simoni Baiona, kwa kuwa mwili na damu havikukufunulia ili, bali Baba yangu aliye mbinguni. Nami nakwambia wewe, wewe ndiwe Petro, na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, wala milango ya kuzimu haitalishinda. Sasa kanisa Katoliki husema yeye alijenga juu ya Petro. Msema hayo hayo, kweli ni mawazo ya kimwili. Usingeweza kuwazia nia ya kiroho ikielewa jam, jambo kama hilo, ambapo Mungu huku mwanao mwenyewe amesimama pale na hata hivyo alijenge ali kanisa lake juu ya mtu wa kawaida, kabwela aliyezaliwa katika dhambi mtu huyu alilithibitisha yeye, aroho hiyo huyo, akiwa juu yake alimlaani Yesu na kumkana papo hapo usoni mwake. Haikuwa ni Petro ama wala haikuwa mwamba, mwamba uliokuwa umewekwa pale kama makanisa mengine yanavyodai. Ilikuwa haikuwa ni mwamba, maana Petro huo mwamba aliokuwa akimena habari zake hapo, haukuwa ni Petro wala haukuwa ni yeye. Sasa watu wengi wa kiprotestanti hujaribu kusema ilikuwa ni Yesu alilijenga kanisa hilo juu ya nafsi yake yeye, la hilo, lingali si kweli. Kama ukiangalia haikuwa ni Yesu wala haikuwa ni Petro, ilikuwa ni ufunuo. Mwili na damu haziku kufunulia ili, bali Baba yangu aliye mbinguni amefanya ufunuo huu. Angaliyenji inataka kuwaulizeni katika buseni Edenyi akukuwako na maandiko yaliyoandikwa. Halafu hao wavulana wawili Kaini na Abili nao wote wawili walitaka kutoa sadaka na kupata timbali kwa Mungu. So, walipofanya hivyo Kaini alikuja akajenga madhabahu no. Habili akajenga madhabahu vyema. Kama hayo ndiyo tu Mungu anayohitaji, Mungu angekuwa asiye na haki kumhukumu Kaini vema. Basi Kaini akatoa sadaka na Habili pia, wote wawili walitoa sadaka. Kaini aliabudu na Habili pia. Kaini alifanya kila kitu alichofanya Habili. Kwa hiyo kama kwenda kanisani, kuwa mfuasi wa kanisa, kutoa sadaka na kuomba na kumwabudu Mungu ndio yote Mungu anayohitaji, basi Mungu angekuwa si haki kumhukumu Kaini kwa kufanya vile yeye alisema afanye. Lakini unaona, Habili kwa ufunuo yeye alijua ye tunda hilo hilo watoa kwenye bustani ya Edeni kama vile watu wengi wa kimwili wanavyodhani siku hizi. Habili li, alikuja na kutoa tunda la shamba na Mungu ak akalikataa, bali lilifunuliwa. Ninamaanisha Kaini alitoa samahani Kaini alitoa tunda la shamba maana alifikiri hilo ndilo lililowatoa kwenye bustani ya Edeni. Angalia ufunuo huo, angalia ubishi wake, angalia jinsi unavyoudhi siku hizi. Bali tunda hilo lililowatoa humo, hawa kama kula matofaa yoyote, hakika yeye alitambuaje? Alikuwa yuhuti kama alikula tofaa, ilihusu maisha ya kujuana kimwili, ilibidi iwe hivyo. Sasa tutachukua hilo kama somo, nasi tumelichukua tutalirejea. Wana andiko hata moja bali yao wanasema sema, yeye alisema nimepata mwana kutoka kwa Bwana. Naam, Bwana even hivyo, na kahaba pia. Mungu hana budi kufanya wai wote, lakini ni maisha yaliyopotoka. Hebu angalie ile tabia ya mvulana huyo, yeye alikuwa ni wa baba yake ibilisi tu, kikatili, muuaji, mnaona. Halafu basi jinsi Habili wakati wao wazazi wake labda walimwambia, ya kwamba ya kwamba hiyo miti ilikuwa na tunda na kadhalika, lakini ilifunuliwa kwa Habili. Habili alitoa akaenda akamchukua mwana kondoo kwa ajili ya damu kutoa uhai, sio mti wa matunda unaoleta matofana hizi na peazi, lakini Habili kwa ufunuo wa kiroho Waebrania kumi na moja, alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi, Mungu akiishuhudia kwa maana ilifunuliwa kwake kwa imani. Hapo ndipo Mungu alipolijenga kanisa lake kwa kuwa mwili na damu kufunulia hili. Kamwe hukulisoma katika seminari, mtu fulani kamwe hakukufundisha hili mahali fulani, ila baba yangu aliye mbinguni amekufunulia hili hapo. Kitu hicho chote ni juu ya ufunuo kanisa lote juu ya mwamba huu wa ufunuo wa Yesu Kristo nitalijenga kanisa langu. Uenda ukachukua yale mchungaji asemayo, uenda ukachukua yale seminari inayofundisha, huenda ukachukua yale kanisa lisemayo, wala si kweli bado huenda ukaweza kulielezea kwa ufasaha, bali mpaka Mungu amekufunulia ya kwamba Yesu Kristo ni mwanawe, nawe umeokolewa kupitia kwa damu yake, juu ya ufunuo huo kwamba yeye ni mwokozi wangu, juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Kwa hiyo basi, unaona ni kwa nini shetani anachu anakichukia sana kitabu cha ja Ufunuo. Chochote ambacho kimefunuliwa, ufunuo wa kiroho, shetani anakichukia. Hiyo ndio sababu anaipinga sana huduma hii siku hizi, kwa sababu ni kitu gani kufunuliwa kwa Kristo hata kanisa liendelee na madhehebu yake makuu na mashirika na maskini, jumbe zake zilizopangwa vizuri na kadhalika, waendele hata waendelee. Shetani hata alisumbua hilo, hawana shida, kila mtu anawapigapiga mgongoni. Wakati wanapofika ambapo Mungu kwa Roho Mtakatifu anamfunua Kristo tena kanisani kwa nguvu na madhihirisho ya kuwaponya wagonjwa na kufanya ishara ambazo yeye alisema zilizofuata waamini zitimie, basi shetani anapinduka kitandani mwake anafanya jambo fulani kulihusu. Mpaka wakati huo shetani ajali unajiunga na kanisa kiasi gani, ajali ni kiasi gani, bali wakati Kristo anapokufunulia ya kwamba yeye ni mwana wa Mungu na kazi alizofanya wewe unazifanya pia, sio kazi zingine, bali kazi zile zile yeye anaaminia mimi. Yohana Mtakatifu kumi na nne saba yeye anaaminia mimi, kazi zifanyazo mimi yeye naye atazifanya, atafanya kazi zile zile na kubwa kuliko hivi. Kwa sababu Kristo asingeweza kuhubiri ubatizo wa Roho Mtakatifu, ungekuwa ni mkubwa zaidi, asingeweza kuwaletea, kwa sababu Roho Mtakatifu hakuwa ametolewa bado. Lakini wakati Yesu walipokuja na kutoa uhai wake wa sadaka, na na ro Roho Mtakatifu akarudi, basi wangeweza kuwapa watu uzima wa milele. Hizo ndizo kubwa zaidi Waters... lakini ishara na maajabu Yesu alisema ye the... dhahiri katika Marko kumi na sita enendeni ulimwenguni kote, mkaihubiri injili kwa kila kiumbe. Umbali gani? Ulimwenguni kote. Wangapi? Kila kiumbe. Maadamu injili inahubiriwa, ishara hizi zitafuatana na waaminio. Na wakati hilo linapokuwa ni ufunuo, ndugu, umeukaribia u... ume ule ufalme. Basi juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu na malango ya kuzimwa hayawezi kulishinda, kwa sababu mwanamume ama mwanamke aliyewahi kuwa kwenye lile jangwa huko nyuma peke yake, kama Musa alivyokuwa, na ufunuo wa Mungu umedhihirishwa kwake kupitia kwa Roho Mtakatifu, hakuna kitu kinachoweza kumtikisa yeye. Ni mzima na imara tu, awezaje kuwa? Shetani anachukia ufunuo, haupendi hata kidogo. Unaivuruga mipango yake. Tabia ya kitabu hiki inaonyesha kwamba Yohana hakukiandika hiyo. E, ni kweli kwa kuwa ni, ni, ni kwa ajili ya wengine. Haya ni maandishi yake, bali sio uvuvio wake. Ni uvuvio wa Mungu ndio unaokiandika kitabu hiki. Vema, hebu tuone vile kinavyosema sasa. Eli asomaye na wao wayasiki yao unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa huko, kwa maana wakati ukaribu sasa Wakati umekaribia. Kitu gani? Wakati ufunuo kamili wa Yesu Kristo umefanywa ujulikane kwa makanisa yake, na huku nyakati zote zikipita unafunuliwa tu kwao. Sasa tuko moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho. Kwa hiyo sasa kweli tuko kwenye mwisho wa ulimwengu tuko katika ukamilifu wa historia ya ulimwengu na kabla y juma hili alijaisha na Mungu akiwa yu pamoja nasi akitusaidia tutathibitisha ya kwamba tuko kwenye ukamilifu wa nyakati za kanisa tuko katika Filadelfia ama ah, wakati wa kanisa la Laodikia ukamilifu wa nyakati zote tuko kwenye ukamilifu wa ulimwengu wa kisiasa tuko kwenye ukamilifu wa wa ulimwengu wa kawaida tuko kwenye ukamilifu wa vitu vyote Tuko katika mwisho wa kila kitu cha kawaida, utukiwa tayari kuingia. Nilipokuwa nikija hivi majuzi, ninaamini nilikuwa nikienda siripapoti ama kuja mahali fulani, nikaangalia nikasema, miti kinakufa, nyasi zinakufa, maua yanakufa, ninakufa, ulimwengu unakufa, kila kitu kinakufa, kila kitu kinakufa. Kila kitu katika ulimwengu huu kinakufa. Tumeketi hapa asubuhi ya leo tukifa. Hakika kuna ulimwengu mahali fulani ambapo kila kitu hakifi. Endapo kuna mmoja ambapo kila kitu kinakufa, hapana budi kuwe na mmoja ambapo kila kitu kinaishi. Huo ndio tunaotamani kufika, mahali hapo ambapo pana miti inasimama isiyopatikana na mauti lo, ambapo kila kitu hakipatikane na mauti na kinasimama katika katika utukufu wa Mungu. Sasa sasa, vifungu vitatu vya kwanza ambavyo tumekuwa navyo sasa tukiweka msingi, cha kwanza ufunuo wa Yesu Kristo, cha pili ulitolewa kwa Yohana kwa mkono wa malaika, na cha tatu ni heri, heri kwa hao wasomao, na endapo huwezi kusoma, heri yeye asikiaye wewe huwezi kusoma lisikie tu, hivyo tu. Heri yeye asomaye, na endapo huwezi kusoma, heri yeye asikiaye, kwa kuwa wakati umekaribia. Sasa wazia kile kitabu rasmi cha huu, kinachomaanisha ni kwamba Yohana yule mwandishi hapo katika kuandika alikuwa huyo ni Yohana hapa akisema tu heri na kadhalika. Sasa kile ninachowazia, ilikuwa katika Agano la Kale kuhani alisimama asubuhi na kusoma maandiko kwenye kusanyiko, likasikiliza, wengi wasingeweza kusoma. Kwa hiyo akasema, heri yeye asomaye na yeye asikiaye. Mnaona, msomaji na msikilizaji, yule asomaye na kusikia amebarikiwa. Kwa hiyo ukiketi tu na kulisikiliza umebarikiwa heri yeye asomaye na yeye asikiaye, kwa kuwa wakati umekaribia. Sasa kuanzia nne hadi sita ni salamu kwa kanisa. Sasa tunataka kuchukua hiki cha nne na cha sita. Sasa kabla tujakifikia, ninataka kila mtu ajaribu kuwazia sana. Sasa ni kitu gani? Sasa ni ufunuo wa Yesu Kristo, ambapo Mungu aliondoa pazia kutoka kwa wakati hu hapa, wakati ambao Yesu hangeweza kuona, wakati alipokuwa hapa duniani, zile nyakati za kanisa kile kingetukia. Kwa hiyo Mungu aliliondoa pazia, akalivuta nyuma na kumwacha Yohana aangaie ndani na kuona kile kila wakati wa kanisa utakachofanya, na kuyaandika kwenye kitabu na kuyatuma kwenye yale makanisa saba. Ni kitu gani? Kristo akifunuliwa katika siku za matendo ya yake kimejaa matendo. Kitabu hiki pia ni kitabu cha unabii ambao Kristo ameutoa, Mungu ametupa kwa mkono wa malaika wake, ukaandikwa na Yohana, na baraka kwa kila mtu atakayeusoma au kuusikia ukisomwa, kwa kuwa kwa kuwa wakati umekaribia, wakati haya yote yametimizwa. Tuna mandhari nzuri sasa. Pia kumbukeni, tunaliwazia kanisa upande mmoja, kanisa lilianza upande huo mwingine, kanisa linaisha. Utaliingilia kindani zaidi Jumatatu usiku, tutakapozifikia zile nyakati za kanisa. Yohana, kwa yale makanisa saba yaliyoko Asia, neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwake yeye, aliyeko, aliyekuwapo na atakayekuja na zitokazo kwa Roho saba zilizoko mbele ya kile kiti cha enzi. Sasa tunafikia kwenye mambo ya kisiri na sehemu zenye kilindi za ile mifano, kimeandikiwa yale makanisa saba yaliyoko Asia Minor yalikuwa yalikuwa zile zile nyakati wakati huo zilikuwa zile siku za usoni, na yaliyatukuza na na kuyasifu kwa sababu ya kazi zao na yale yaliyokuwa yamefanya. Lakini sasa kimeandikiwa hayo makanisa, yale makanisa saba yaliyoko Asia Minor. Sasa Asia Minor ama ndogo, haikuwa ni Asia yote, bara la Asia, ilikuwa ni sehemu ndogo tu. Wao wanadai ni mahali yapata ukubwa kwa jimbo la Pennsylvania, mnaona, ama kitu kama hicho ama Indiana, mahali padogo tu ambapo haya makanisa saba yalikuwa kulikuwa na makanisa mengi zaidi hayo wakati huo na ila ilionyesha sifa zao. Sasa inasoma hapa, kile nilichopata kutokana na kusoma kwangu historia yake, naye ni amelaniwa, yeye asikiaye na ama asiye yasikia na na. Sasa inafikia kwenye wakati wa kifungu hiki cha nne ambacho tunataka kuelezea jambo fulani hapa, kutoka kwake aliyekuwako na aliyeko na atakayekuja, naye ana roho saba kutoka kwa wale roho saba walioko mbele ya kiti chake cha enzi. Sasa hao roho tutawafikia baadaye. Sasa hapa tunaelezea kama, ukiangalia mle mle ndani pia kwenye kifungu cha saba ama kifungu cha nane, yeye anarudi tena na kusema, akielezea tena. Sasa angalieni yale makanisa saba yameandikiwa kutoka kwake aliyeko aliyekuwako na atakayekuja. Aliyekuwako wakati mmoja, aliyeko sasa, na atakayekuja. Sasa yeye anaonyesha hapa nini? yake ye, yenye sehemu tatu, madhihirisho yake yenye sehemu tatu ya kazi yake. Sasa kama utachukua kifungu cha nane, tutakifikia katika dakika moja tu, tutakichukua kifungu cha nane. Mimi ni Alfa na Omega, mwanzo na mwisho, asema Bwana, aliyeko, aliyekuwako na atakayekuja, Mwenyezi. Sasa tunakiangalia kifungu cha nne na cha sita, vyote viwili ni kitu kimoja kimoja. Yeye anasema kwake yeye, aliyekuwako, aliyeko, atakaye kuja. Yeye anajaribu kuweka nini mbele ya kanisa? Uungu wake. Siku hizi watu wanajaribu kumfanya na nabii, na yeye ni zaidi ya nabii. Na watu wengi watajaribu kumfanya miungu watatu. Yeye si miungu watatu, yeye ni Mungu mmoja aliyeishi katika ofisi tatu, madhihirisho matatu ya Mungu yeye yule. Sasa kumbukeni, huu ndio ufunuo, na yeyote asikiaye wala hayashiki maneno ya kitabu hiki, sehemu yake itaondolewa katika kitabu cha uzima. Yesu hajifunui mwenyewe kama miungu watatu. Lo litakolea baada ya kitambo kidogo tutakapofikia kwenye nyakati hizo za kanisa na kuona walipolipotezea. Jambo hilo lilisababisha mgawanyiko mkubwa kwenye baraza la Nikea. Wote wawili walivuka mipaka na walifanya jambo lile lile katika siku hizi za mwisho, tena kama vile tu lile baraza lililotangulia Nikea tena, maana kutakuwako na lingine, kwa hakika tu kama ninavyosimama hapa, na kanisa ya kikatoliki na ya kiprotestanti yataunganisha kitu fulani pamoja au kukubaliana pamoja. Hebu mwangalieni askofu mkuu wa Katibari kule. Sasa hayo yote yanarudikana moja kwa moja pamoja. Wala hakuna fundisho la miungu watatu katika Bibilia. Kuna Mungu mmoja. na imefunuliwa hapa katika kitabu cha Ufunuo, kwamba kitabu chote rasmi cha maandiko huenda kikathibitishwa hapa, naye Kristo akatia muhuri wake juu yake. Hiki ndicho kama mtu yeyote akiondoa au kuongezea, huyo ataondolewa katika kitabu cha uzima kwake. Kwa hiyo, kwa likaribieni hili sio kwa mawazo finyu, likaribieni hili kwa moyo wazi na nia wazi. Sasa kwenye baraza la Nikea wanatikia maamuzi mawili makubwa kwenye loo. Wengi wao katika siku hizo za wale wazee wa kanisa la mwanzoni walikuwa na maoni mawili yasiyo na kadiri. Moja la hayo lilikuwa ni Mungu wa utatu wa utatu, na hilo lingine lilikuwa ni Mungu mmoja, na wote wawili wakaibuka na wakatoka wakiwa watawi, matawi mawili manyofu yametokeza namna hiyo. Utatu ukawa ni mahali pa utu wa miungu watatu wa umoja wakawa ni umoja wakiwa wamekosea kadri tu ya hao wengine. Kwa hiyo wote walienda kombo, bali mumu humu inafunuliwa ile kweli. Yesu asingeweza kuwa baba yake mwenyewe, wala kama alikuwa na baba nje ya Roho Mtakatifu, basi yeye ni mwana haramu wala sio Roho Mtakatifu alimzaa yeye, naye alisema Mungu alikuwa ni ndiye baba yake. Kwa hiyo Roho Mtakatifu na Mungu, hiyo ni Mateo moja kumi na nane. Endapo Roho Mtakatifu na Mungu, wala budi kuwa ni mtu yule yule la sivyo, yeye alikuwa na baba wawili. Naye aliitwa Emanueli, ambalo ni Mungu pamoja nasi. Yeye alidai wakati alipokuwa hapa duniani kwamba yeye na baba walikuwa ni mmoja. Nina maandiko yote yaliyoandikwa hapa kusudi mpate kuyapata, kama tulikuwa na swali hili ama kitu fulani. Sasa wakati alipodhihirishwa hapa kama ofisi yenye sehemu tatu ya utu wake, yeye aliyekuwako, yeye aliyeko, yule atakayekuja, Mwenyezi. Sasa hakuna miungu watatu hapo, kuna mungu mmoja na katika baraza Ladikea kufanya jambo hili kusudi hili litendeke, iliwabidi kuchukua utatu, kwa sababu katika ulimwengu wa Kirumi walikuwa na miungu wengi. Waliomba, wa wali waliomba mababu wao waliokufa. Ninayo hiyo historia papa hapa ambapo tunaweza kuinukuu. Mnaona, waliomba mababu wao waliokufa. Hiyo ndiyo sababu au wana Mtakatifu Sesilia na Mtakatifu Markus na mtakatifu mtakatifu mtakatifu. Wakati Mtume Petro alisema, kuna mpatanishi mwingine kati ya Mungu na wanadamu, ila mwanadamu Kristo Yesu mmoja ili wabidi wawe na Mungu wa Utatu. Kwa hiyo wao walikuwa na Jupiter, Marsi, Venasi, wala ikuwa sawa kuwaweka wote katika Mungu mmoja. Kwa hiyo wakampasua tu na wakafanya ofisi tatu za Mungu kuwa ni miungu wa tatu mbalimbali. Lakini yeye anasema dhahiri hapa katika Ufunuo yeye ni nani? Mimi ni yeye aliyekuwako yeye aliyeko, uh, na yule uh, atakayekuja mwenyezi uh, mwenyezi, tutalipata baadaye kidogo hapa. Yeye alisema mimi ni Alfa na Omega, yeah. A mpaka Z, yote hizo alfabeti za Kiurani ni nyororo ya mabondeni uwa la uandani, Baba, Bwana, Roho Mtakatifu, yeye ye aliyeko wako aliyeko na atakayekuja, shina na mzao wa Daudi, yeye ye ni Mungu God. Mungu bil Timotheo si kwanza tatu kumi na sita bila ubishi, siri ya utaua ni kuu, kwa maana Mungu alidhihirishwa katika mwili, akaonekana na malaika, akaaminiwa ulimwenguni, akapokelewa juu tukufuni. Mungu sio mtu wa tatu ama nabii, bali Mungu mwenyewe alidhihirishwa katika umbo la kibinadamu. Sasa huu ni ufunuo, kumbukeni. Sasa Mungu hapo mwanzo alikuwa ni Yehova mkuu aliyeishi katika nguzo ya moto iliyoning'inia juu ya Israeli na kuwaongoza. Huyo alikuwa ni Mungu, malaika wa agano. Alishuka mlimani Mli, mlima wote ukawaka moto, moto uliruka kutoka mlimani na kuandika zile amri kumi. Yeye aliitwa ubaba wa Mungu kwa watoto wake, jamii yake ya watu waliochaguliwa, Wayahudi. Ndipo Mungu yuyo huyo alidhihirishwa katika mwili uliozaliwa na bikira ambao aliumba kwenye tumbo la uzazi la Mariamu, na akaishi na kufanya maaskani na kuitandaza hema yake, tuseme, miongoni mwa wanadamu. Basi Mungu yuyo huyo alifanyika mwili, akakaa miongoni mwetu. Biblia ilisema hivyo, Mungu alikuwa ndani ya Kristo, mwili ulikuwa ni Yesu. Yesu ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Huwezi kumfanya watu watatu. Sasa usibatize kwa miungu watatu, kuna Mungu mmoja naona Mungu mmoja. Sasa Mungu huyu huyu alifanyika mwili, yeye alisema nalitoka kwa Mungu, ninaenda kwa Mungu. Yeye kutoweka duniani kwa mauti yake, kuzikwa na kufufuka na kupaa. Paulo alikutana naye akienda zake Dameski, wakati angali alikuwa akiitwa Sauli, ndipo sauti kaja nakusema, Sauli, Sauli, mbona unaniudhi mimi? Akasema, unani wewe? Akasema, mimi ni Yesu. Naye alikuwa ni nguzo ya moto, nuru iliyo yafumba macho ya, ya huyo mtume. Alikuwa amegeuka Yesu yule yule alikuwa amegeuka akawa Mungu Baba tena. Hiyo ndiyo sababu alisema hapa, mimi ni mwenyezi katika umbo lile lile alilokuwamo kabla hajafanyika mwili, na mwili wake alimoishi ulioitwa Yesu mtu tunayemjua Yesu. Sasa kama vile wengi wenu wapendwa wa Umoja mnavyobatiza katika jina la Yesu, mmekosea. Kuna mamia ya ma Yesu ulimwenguni leo hii, bali kuna Bwana Yesu Kristo mmoja tu yeye alizaliwa Kristo. Mayesu, Yesu wengi, nimekutana na wengi wao, bali kuna Bwana Yesu Kristo mmoja tu. Yeye ye ni Mungu. Basi Baba, Mwana na Roho Mtakatifu si majina, hizo ni sifa zinazoambatana na jina moja wanabatiza jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Baba si jina na Mwana si jina, wala Roho Mtakatifu si jina, ni sifa. Kama vile mwanadamu, hivyo ndivyo alivyo Roho Mtakatifu, mwanadamu ama roho, Roho Mtakatifu. Alafu wanasema katika jina la Baba. Waangalieni akina baba na wana wa wana wenu wana. Waangalieni wanadamu, wana walio humu ndani, mnaona. Baba, Mwana na Roho Mtakatifu si jina, ni sifa inayoambatana na jina la Bwana Yesu Kristo. Hivyo ndivyo ile kanisa la kimitume lilivyobatiza hapo mwanzo. our... nami nitamwomba mtu yeyote atoe fungu moja la maandiko ama wakati mmoja katika historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika kanisa la Kikristo kwa njia nyingine yoyote ila katika ila katika jina la Yesu Kristo mpaka katika kanisa Katoliki lilipoundwa, nao wakachukua Baba, mwana na roho mtakatifu ikawa kanuni ya imani sasa li ile tena historia yenu, baadhi wana historia na mwako, kuna kitu kama hicho baada ya mia tatu na nne hey, AD mia tatu na nne ulitokea ubatizo wa utatu wa Mungu wa utatu Mungu baba Mungu mwana Mungu roho mtakatifu ni upagani kabla juma hili nitakuisha, nitalisoma kutoka kwenye vitabu na kuwaonyesha kwa Biblia. Tunazungumza asubuhi ya leo juu ya ufunuo na kudhibitisha mahali ulipoingilia na jinsi ulivyoanza Wako rudi kwenye ile kweli. Ndugu, tuko katika siku za mwisho. Ngojeni mpaka tutakapo lifikia kanisa hilo la Efeso na kulifananisha na la Laodikia, tuone yaliyotukia kati yao. Mtaona jinsi kitu hicho kilivyojipenyeza ndani. Alipofikia wakati wa Luza akasema, unalo jina kwamba unaishi bali umekufa. Neno lenyewe Sardi linamaanisha kufa walilipoteza katika ile miaka elfu moja mia tano ya nyakati za giza. Kila moja ya makanisa hayo lilidumisha hilo mpaka wakati huo, ndipo walipofanya lile baraza la Nikea la mia sita na sita kisha wakaliangamiza kila hilo na kufanya miungu wa tatu kutoka kwake. Ye alisema hapa, mimi ndimi aliyekwako yeye aliyeko na atakaye kuja mwenyezi. Hakika ye alikuwa na utu wenye sehemu tatu duniani. Alipokuwa duniani alikuwa kiumbe mwenye sehemu tatu duniani, duniani alikuwa ni nabii yeye pia mbinguni ni kuhani, na atakaporudi duniani tena yeye atakuwa ni mfalme. Nabii, kuhani na mfalme, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja. Aliyekuwako alikuwa ni Yesu nabii. Aliyekuwako sasa ni kuhani, akitoa dhabihu za kiroho, kuhani mkuu anayeweza kuguswa na mambo ya udhaifu wetu na kujifunua mwenyewe na kuthibitisha kwamba yeye yuko miongoni mwetu nabii kuwani na mfalme, bali Mungu mmoja. Wakati alipokuwa duniani, yeye alikuwa ni nabii, neno, shahidi mwaminifu, Biblia inamwita baadaye kidogo, shahidi mwaminifu ni nabii yeye alikuwa kuwani na wakati yeye ni kuwani sasa, na atakapokuja atakuwa ni mfalme. Kama mtafungua msome Ufunuo kumi na tano tatu mnaweza kuona katika Ufunuo u kumi na tano tatu Hebu tufungue hapa tuone yale, yeye kama atakuwa mfalme, kama yeye ni mfalme wakati atakapokuja. Sasa tunaenda kwenye Ufunuo mlango wa kumi na tano na kifungu cha tatu nao waliimba wimbo wa Musa mtumishi wa Mungu, na wimbo wa Mwana Kondoo, wakisema, ni makuu na ya ajabu matendo yako, ee eh, Bwana Mungu Mwenyezi. Ni za haki na za kweli njia zako, ee eh, Mfalme wa watakatifu. Yeye alikuwa ni, nini duniani? Nabii. Watu walijwacho kwamba alikuwa ni nabii alifanya ishara ya masihi ambaye alikuwa ni nabii lo. Jina la Bwana libarikiwe. Walimkosaje? Kwa sababu walikuwa wakitazamia kitu kingine, naye alifanya ishara ya masihi, wala wasingeisikia yeye. Alikuwa ni nabii. Musa alisema, Bwana Mungu wenu atawaondokeshea nabii misili yangu, itakuwa kama hawatamsikia nabii huyu, atakatiliwa mbali kutoka miongoni mwa watu. Yeye alikuwa nabii duniani. Sasa kwa sababu alikuwa ni nini shahidi mwaminifu wa neno la Mungu. Amina, yeye alikuwa ni neno la Mungu lililodhihirishwa. Yohana Mtakatifu mlango wa kwanza: hapo mwanzo alikuwako neno, huyo neno alikuwa pamoja na Mungu, naye neno alikuwa Mungu, naye neno alifanyika mwili, akakaa miongoni mwetu. Yeye alikuwa shahidi wa kweli na mwaminifu kwa neno la milele la Mungu. Alikuwa ni neno, alikuwa ni neno la Mungu na jiwa ni neno, yeye alikuwa ni nabii, kwa maana neno la Mungu lilipitia kwake, alikuwa aseme jambo hilo tu. Siwezi kufanya lolote kwa nafsi yangu, pale anayonionyesha Baba kufanya. Si mimi nizifanyaye hizo kazi, bali ni Baba anaishi ndani yangu, yeye anazifanya hizo kazi. Mimi na Baba yangu ni mmoja, Baba yangu yu ndani yangu, alisema Yesu, yule mwanadamu, ile maskani Mungu ana sifa nyingi Yehova, Yehova Yehova ire Rafa Manase lo nyingi ye ana majina yi saba ambatani ya ukombozi. Ana sifa nyingi: ni nyoro ya mabondeni, ua la wadani, nyodo ya asubuhi, Baba Mwana Roho Mtakatifu, yote hayo bali ana jina moja la kibinadamu. Mungu alikuwa na jina moja tu, na hilo lilikuwa Bwana Yesu Kristo. Wakati alipozaliwa Kristo Bwana, siku nane baadaye Roho Mtakatifu aliita jina lake Yesu. Mama yake alimpeleka akatahiriwe na kumwita Yesu. Alizaliwa Kristo, kama vile nilipozaliwa Abraham Nilikuwa Branham wakati nilipozaliwa, ndipo nikapewa jina la William. Amina, naye alizaliwa Kristo Mwokozi, ndipo alipokuwa na umri wa siku nane akapewa jina la Yesu, naye alikuwa Bwana wa utukufu aliyedhihirishwa. Kwa hiyo yeye ni Bwana Yesu Kristo, Mungu wa utukufu aliyedhihirishwa miongoni mwetu Loi, huyo hapo duniani, yeye alikuwa ni nabii. Utukufuni yeye ni kwani, ajapo, yeye ni mfalme. Lo, ninapenda hilo. Ah, nabii, shahidi mwaminifu wa neno, kwani akiona damu yake mwenyewe mbele za Mungu Mfalme, mfalme wa watakatifu, sio mfalme wa ulimwengu. Sasa yeye ni mfalme wa watakatifu. Tunao wafalme wa duniani juu ya hao watu, lakini tunaye mfalme pia, pamoja na ufalme hiyo ndio sababu tuta, ndiyo sababu tunatenda tofauti. Kama nilivyosema sio muda mrefu uliopita kuhusu mke wangu, tulikuwa tukienda hapa dukani na tukaona su, su, Muujiza, karibu ni muujiza. Ulikuwa ni msimu wa kiangazi, mwanamke mmoja alikuwa amevaa gauni nikasema hilo ni jambo la kigeni. Nikasema kama ningelikuwa na kamera yangu ningempiga picha huyo bwana. Mimi mnaona? Kwa sababu sisi huyo alikuwa ndiye mwanamke wa kwanza tuliyemwona amevaa sketi, mwajua aliyevaa kama ipasavyo mwanamke, wanawake wote. Akasema, vema ni kwa nini bili kwamba watu wetu wanavaa mavazi ni kwa kuwa tu tumeo amriwa. Nikasema sio watu wetu, ni watu wa Mungu. Watu wa Mungu wanahitaji utakatifu. Kasema dhema hizi hawaendi kanisani. Nikasema kuna mama mmoja pale pale ambaye huimba kwenye kwaya katika kanisa fulani hapa. Dhema basi, ni kwa nini hivyo? Nikasema ni kwa sababu hajafunzwa. Vinginevyo, hiyo ni kweli kabisa. Hilo ni kanisa la kimwili. Sasa nifikie juma hili, kanisa la kiroho, kanisa la kimwili, wote wanafuata mkondo, wakirudi moja kwa moja kwenye kanisa mama, kama Biblia inavyosema katika Ufunuo 17, wangefanya hivyo, wanarudi huko moja kwa moja wote, wakifanya kama hilo, wakiunda madhehebu tena. Sisi ni ni, ni, ni fulani, tunaunda dhehebu sisi, ni hili na sisi ni lile. Haikuwa hivyo hapo mwanzo, wakichukua mamlaka yote kutoka kanisani na kuyaweka juu ya askofu ama papa. Mungu yuko ndani ya kanisa lake, miongoni mwa watu wake, akajidhihirisha mwenyewe kupitia kwa walei na kila mahali sasa. Lakini katika siku hii akasema, vema hizi, sisi ni si wa, wa, wa Marekani. Nikasema la, tunaisha hapa, bali sisi si wa Marekani, sisi ni wa Kristo. Ufalme wetu ni wa huko juu na kama maisha yetu yanatoka huko juu, basi tunatenda jinsi hiyo, kwa sababu tuna tunakuja, maisha yetu yametoka ya mahali patakatifu. Unaonekana tofauti, unavaa tofauti. Wanawake wa huko juu wana nywele ndefu, nao hawapaki nyuso zao rangi, wala wala hawavai kaptura, wana wanavaa sketi na majoo marefu na magauni, nao wana nywele ndefu na kadhalika. Kwa hiyo ta, tabia yake inayotoka huko juu inaakisi juu yetu. Wanaume hawavuti sigara, kutafuna tumbaku, kusema uongo, kuiba. Wanakuja roho zao zinatoka mahali patakatifu, wafanya watende kitakatifu, wanafahamiana kama ndugu. Jambo mm, hilo, sisi ni wa ufalme fulani, nasi tuna mfalme, naye ni mfalme watakatifu, nalo neno mtakatifu linatoka kwenye neno waliotakaswa, ndipo mtu anapata watakatwa Kristo, Roho Mtakatifu anaingia moyoni na anakuwa mfalme juu yao. Lo, jamani, hilo linapaswa kukolea! Lo, wakati chombo cha Mungu kilicho takatwa Kristo, mfalme Roho Mtakatifu anapoingia ndani na yeye mfalme ana milki yake. Amina, nao utu wako wote unatawaliwa na mfalme wa watakatifu ufalme kila ufalme duniani utatikizwa, utaangamizwa na nguvu za atomiki, bali Biblia inasema tunapokea ufalme usioweza kutikisika. Amina, huyo hapa mfalme wa watakatifu. Ninawatakeni mwone mifano ya Kristo pia katika Biblia na hapa duniani. Duniani yeye alikuwa ni nabii. Mnaamini hilo? Nabii ni neno, tunajua hilo neno. Nabii linamaanisha mfasiri wa kiungu wa neno neno la kiungu limeandikwa, naye nabii ana roho ya kiungu ya Mungu ndani yake. Na mwajua nabii katika ngao la kale aliitwa Mungu. Ni wangapi walijua hilo? Yesu alisema kama waliwaita miungu, si imeandikwa katika Torati yenu, hao ni ninyi, ni miungu na ikiwa waliwaita miungu ambao neno la Mungu liliwajia nabii, mnanihukumuje mimi ninaposema mimi ni mwana wa Mungu? kwa sababu aliitwa Mungu kwa sababu alibeba ndani yake neno la Mungu. Bwana asema hivi. Kwa hiyo neno nabii linamaanisha ni nini? fasiri ya, ya yake haipaswe kuchanganywa. naona kama Mungu yeye anasema akitokea, mmoja miongoni mwenu aliye wa kiroho ama nabii, mimi Bwana nitasema naye, analosema likitimia, basi msikieni, kwa sababu niko pamoja naye. Lakini kama lisipotimia, basi msimsikie sijamtuma. Hivyo ndivyo unavyojua hilo. Alafu basi, unaona, tafsiri ya kiungu ya neno inabidi ilingane na ufunuo huu wa mwisho kwa kanisa. Yeye ni Mungu Mwenyezi, duniani alikuwa linabia, bai, ni nabii ambaye ni tai. Ni wangapi wanaojua ya kwamba nabii anayehesabiwa kuwa ni tai taimbiye ndege mwenye nguvu kuliko wote tulie naye, mwenye nguvu zaidi. Baadhi ya mabawa yao yananyoka futi kumi na nne ncha hadi ncha. Anaweza kuchukua na kuruka juu sana. Hata ndege mwingine yeyote akijaribu kumfuata, angechanika manyoya, yangemtoka naye, angepasuka vipande. Kwa sababu gani? Yeye ameundwa spesheli na inampa nini kuruka juu hivyo, kama hawezi kuona kila anachofanya wakati akiwa huko juu? Ati wanena kuhusu jicho la mwewe, unapaswa kuona jicho la tai. Mwewe anaweza kuenda akamwona kuku, hiyo ni kweli. Hiyo ndiyo shida ya baadhi ya hawa mwewe siku hizi lakini na nawambia, tai wenda hivi kwamba endapo mwewa alijaribu kumfuata amekufa, angepatwa na msongo wa hewa. Hawezi kufika kwenye yale mazingira ambayo tai anafikia, alafu basi anachinjwa, ambapo anaweza kuona mbali sana wakati akifika huko juu. Kwa hiyo, hiyo ndio sababu Mungu aliwaita manabii wake tai. Anapanda huko juu, naye ni tai, anaweza kuona mbali sana. Naye Kristo duniani alikuwa ni tai. Alipokufa alikuwa ni kuhani. Kwa hiyo hiyo ilimfanya mwanakondoo. Hiyo ni kweli, na wakati atakapokuja tena, yeye ni mfalme. Kwa hiyo atakuwa ni simba. Amina, Simba wa kabila la Yuda. Amina, yeye ye ni tai, mwana kondoo na simba. Amina, Baba, Mwana na Roho Mtakatifu Nabii kuwani na, na mfalme yeye aliyekuwako, aliyeko na atakaye kuja, Mwenyezi, Alfa na Omega, tangu mwanzo hadi mwisho, Mungu wa milele. Nataka kuwaulizeni baadhi yenu ninyi wa Katoliki wa samani, ambao wanaita hilo uwana wa milele wa Mungu, Mungu uwana wa milele wa Yesu Kristo pamoja na Mungu, unawezaje kusema neno kama hilo? Mi ni mpumbavu nikiwa na elimu ya darasa la saba, bali ninajua juwa well, vema kuliko hivyo. Neno mwana halina budi kuwa na mwanzo. Kwa hiyo anawezaje kuwa wa milele na awe ni mwana? Umilele hauna mwanzo wala mwisho kwa hivyo eh, yeye hawezi kuwa mwana mwana wa milele, alafu awe na mwanzo. Maana hakuna kitu kama mwana wa milele. Mwana alikuwa na mwanzo, kwa hiyo hawezi akawa ni wa milele. Naona yeye ni Mungu wa milele, sio mwana wa milele. Utukufu Mwenyezi Yehova Yire, Yehova Rafa aliyedhihirishwa katika mwili ndani yake mlikaa utimilifu wa uungu kwa jinsi ya mwili. Na kwenye siku ya Pentekoste wakati ile nguzo ya moto ilipowashukia watu, liona ilijigawa nazo ndimi za moto zikakaa juu ya kila mmoja wao. Moto kama ndimi zikikaa juu ya kila mmoja, Mungu alikuwa akifanya nini? Akijigawa mwenyewe ndani ya kanisa, miongoni mwa kila mmoja, akiwapa wanawake, wanaume na hao wote, ilikuwa ni sehemu za Roho wake, akijigawa mwenyewe miongoni mwa kanisa lake. Mtu anawezaje kuja huku na kusema mtu mtakatifu ni papa, mtu mtakatifu ni askofu, mtu mtakatifu ni Kristo. Roho Mtakatifu ndani yetu, unawezaje kusema wale hawana neno la kusema? Kila mmoja wenu ana jambo la kusema, kila mmoja wenu ana kazi ya kufanya, kila mmoja wenu, wenu hana budi kubeba ujumbe utukufu. Roho Mtakatifu alijigawa kwenye siku ya Pentekoste, Mungu akijigawa mwenyewe Siku hiyo mtajua ya kuwa mimi ni ndani ya Baba, Baba ndani yangu, mimi ndani yenu, nani ndani yangu. Siku hiyo Roho Mtakatifu juu ya wote, ndani ya wote, kupitia kwa wote. Amina, hilo hapo. Roho Mtakatifu ana haki ya kwenda mahali popote atakapo, juu ya mtu yeyote atakaye. Saikulazimu kuchukua yale askofu fulani ama taasisi fulani asemayo. Yeye ndiye kuwani wetu pekee, kweli kuwani mkuu, sasa nabii, kuwani na mfalme sasa na Yesu Kristo ambaye ni shahidi mwaminifu mzaliwa wa kwanza katika wafu, tutalifikia hilo no, na mtawala wa wafalme wa nchi. Kwake yeye aliyetupenda na kutuosha na dhambi zetu katika damu yake mwenyewe, neno kuoshwa hapo kwa kweli katika Kiunani linamaanisha maanisha kufunguliwa, alitufungulia kutoka kwenye nini yetu. Tulikuwa tumefungwa duniani na dhambi zetu, tusingeweza kuona, tusingeweza kusikia, hatukuwa na dha, dhana ya mbingu wala chochote kile. Lakini wakati ile damu iliposhuka chini, iliukata ule ukanda, nazo tukafunguliwa. Lo, ilisoma hadithi. Wakati mmoja ni taweza kuenea hapa vizuri. Mkulima mmoja alinasa kunguru na kumfunga naye, akasema nitawapa fundisho hao kunguru wengine. Kwa hivyo akamfunga maskini huyo kunguru na, na mguu kwa kamba, ndipo maskini kitu hicho nusura kife kwa njaa, alikuwa mnyonge sana, ilikuwa ni vigumu kwake kutembea. Hivyo ndivyo baadhi ya madhehebu haya na makanisa yamewafunga watu sana. Huwezi kamwe sema huu ndio umbali wote unaweza kwenda, siku za miujiza zimepita. Naam, wewe umefungwa tu hivyo tu. Hakuna kitu kama Roho Mtakatifu, yani ni kwa lugha kama alivyozoea kufanya. Yeye ni Mungu, yeye ni yeye yule tu jana, leo na hata milele. Wahibrani ya kumi na tatu nane. Akiishi katika makanisa yote tutaifikia baada ya mandhari ya asubuhi ya leo. Mnaona, yeye ni Mungu anayeishi katika kila wakati wa kanisa. Yeye ataishi katika kila wakati wa kanisa na ataishi ndani ya watu wake kama milele, kwa kuwa tunao sasa ndani yetu uzima wa milele. Kwa hiyo dhehebu hili lilikuwa limefunga kabisa. Mnaona, yeye siku za miujiza zimepita, hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu. Ja, maskini jamaa huyo alijithemea hata akawa mnyonge sana, ilikuwa ni vigumu kutembea. Ndipo ikawa siku moja mtu mzuri alipitia hapo na akasema, unajua, maskini kunguru yule ninamhurumia sana. Hata hivyo wewe, alikuwa akitafuta mahindi yake, lakini hiyo ndio ilikuwa njia pekee anayojipatia riziki. Hana budi kupata chakula, kwa hiyo hakujua vinginevyo, yeye yuko huko nje tu akitafuta nafaka. Kwa hiyo kama basi alichukua nini yake, ndipo akachukua kitu chake na kumfungulia maskini kunguru huyo. Nanye mtu hawa hapa, wakaja hao kunguru wengine wakaja pale wakasema hii na kunguru Joni hii matwende kusini, hali ya baridi inakuja. Na Joni ni ule kunguru angeenda tu mbali aliweza kwenda huko nje anasema tumwe kufanya hivi sisi kwa ajili, si kwa ajili yetu siku hizi <laughs> kama hatuwezi kufanya hivyo. Mnaona, alikuwa amefungwa kwa muda mrefu sana, hata alifikiri alikuwa angali amefungwa. Mnaona, na hivyo ndivyo ilivyo na watu wengi, mmefungwa sana na kanuni za imani na madhehebu, kutoka kwa maskini yule na makahaba wakale huko nyuma, akiwambia kwamba Yesu Kristo si yeye yule, wala akuna kitu kama uvunyaji, hakunaubatizo wa Roho Mtakatifu, hakuna upuzi kama huo, akijaribu kumwambia nyinyi hayo mmefungwa kwa muda mrefu sana hata mgali mnafikiri mmefungwa. Mtu mwema Kristo aitoa damu yake kutusafisha na kutufungulia kutoka kwenye dhambi zetu. Dhambi ni kitu gani? Nitamwomba mtu yeyote aniambie dhambi ni nini. Dhambi ni kutokuamini. Hiyo ni kweli? Yeye yeah, asiamini amehukumiwa tayari, nayo dhambi yako ndicho kitu pekee kinachokuzuia usiwe huru. Ni kwa sababu Mungu alikukatilia mbali na kutokuamini kwako bali umefungwa sana na karuni za imani, hata ungali unafikiri umefungwa. Unakufa tu kwa njaa, unaona? Ukienda kwa kutetemea, mimi ni Mpresbiteri, mimi ni ni Methodisti, mimi mimi ni, ni... ni Mbaptisti, wananiambia mimi ni wa Church of Christ. Siku za bidii zimepita, hakuna kitu kama hicho. Ewe maskini kuguru anayekufa kwa njaa, bona usije asuguia leo. Kwa nini usiruke uende? Haleluya! Inuka kwa mbawa asubuhi, uruke uende kwenye jua la haki lenye uponyaji katika mbawa zake. Amina, jambo ndilo hilo, jambo ndilo hilo. Ndugu dada, lo yeye ambaye mwana amemkatilia mbali, akawa huru, ni huru kweli. Na Bwana, vema. Mchungaji wangu, hakuna kitu kuhusu hilo. Hivi ilisema, uko huru, hiyo ni kweli, uko huru. Kanisa langu, vema, katiliwa mbali, uwe huru. Ametuosha na kutufungulia kutoka kwenye madhehebu yetu katika damu yake mwenyewe, na ametufanya huru tupate kujiwazia wenyewe na kujitendea wenyewe na kujitetea wenyewe na kujishughulikia wenyewe. Tena kama ningalirudi na kumwambia mchungaji wangu, ili ili nibidi kubatizwa tena, yeye ange nini? Vipi kuhusu uko huru? Huu ni ufunuo. Unajua vyema, uko huru. Kama umenyunyiziwa chumvi kidogo ya kutikisa namna hii, jina la Baba na Mwana na Roho Mtakatifu, iki hapa kidimu tayari, asubuhi ya leo kikiwa na maji ndani yake, unaona, na Bwana na si sawa? kwa hiyo hujafungwa tena, uko huru, hali labda ujui hilo. Lakini hebu niwaambie, asubuhi ya leo bibilia ilisema alitufungulia kutoka kwa dhambi zetu kutokuamini kwetu tupate kupokea ufunuo wa Yesu Kristo. Nenda zako huru, inabidi uchukue yale ya kanisa lolote lisemayo juu yake. Chukua kile Mungu alichosema juu yake, uwapo ufunuo wake ukifunua yeye ni nani. Daima niliamini ya kwamba Mungu Baba alikuwa na ndevu ndefu, ndevundevu ele nyeupe, naye mwana alikuwa ni mtu. Hey, alikuwa ni mleta bati, ndugu. Huo ni upagani, huo ni upagani endapo unaamini katika miungu watatu. Amri ya kwanza kabisa. Je, amri ya kwanza ni ipi? Kliteni eni eny Israeli, mimi ni Bwana Mungu wenu, Mungu mmoja, jambo ndilo hilo. Yeye ni Mungu mmoja, sio miungu wa tatu. Aliishi katika ofisi tatu, akatumika bali patatu. Yeye ni nabii ani na, na mfalme. Yeye ni tai, mwana kondona simba yeye ni niroro ya bondeni, uala wandani niroro ya ya bondeni na nyota ya asubuhi, shina na mzao wa Daudi. Yeye ni kuanzia a mpaka z. Yeye ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Yeye ni yote hayo, bali yeye ni mmoja. Yeye ni Mungu moja, hizo ndizo sifa zake zinazomwendea ye. Lakini kuna Mungu mmoja, kamwe hatukuwa na mtu ukurasa wowote wabudilia wala katika historia mpaka kufikia kanisa la Katoliki aliyewahi kubatizwa kwa kuzamishwa katika jina la Baba Mwana Roho Mtakatifu. Kama ukinionyesha ukurasa huo ama chochote kile, liandike uliwekee hapa usiku wa leo, nami nitatoka kwenye kanisa hili nikisema mimi ni mnafiki. Ninawafundisha watu uongo. Kama unaweza kunionyesha fungu moja la maandiko, ama kuniletea historia moja, historia ya kweli itakayonionyesha ambapo watu walipata kubatizwa katika Biblia, katika jina la Baba Mwana, Roho Mtakatifu, ama uniletee andi, ama kitabu kimoja cha historia, uh, ukurasa moja, nukuu moja katika historia ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa katika jina la Baba Mwana na Roho Mtakatifu mpaka kwenye lile Baraza la Nikea la Kanisa Katoliki. Njoni lete mimi, nami nitajibandika tangazo mgongoni mwangu na kutembea kote Jeffersonville, naye ukifuata nyuma na baragumu ukiipiga, nitaandika hapo, nabii wa uongo wanayewapoteza watu. A mchungaji kama upo hapa asubuhi ya leo, ungefanya hivyo, unapaswa kuniruhusu nikufanyie hilo. Unaona, njoo ukanionyesha lakini unaogopa. Sasa ni kitu gani? Huu ndio ufunuo, huu ndio ufunuo, na huyu ni Roho Mtakatifu, Kristo akituma ujumbe wake kwa makanisa musikieni. Usikieni. hivyo ndivyo Biblia inavyofundisha. uliingilia wapi? kama tu amtakasirika umuondoke juma juma zima tu chu... Chukueni baba mabaraza ya Nikea, chukueni babeli mbili kilichoandikwa na Hislop, chukueni sasa historia ya Josephus. Ni sawa, lakini aliandika tu aya moja juu ya Kristo, akasema palikuwa hapo na mtu mm, mmoja aliyeitwa Yesu aliyezunguka zunguka huku akiwaponya watu na naye akafa. Wala sivyo, Pilato alimuua na, na na ama Herode ama akamuua, ndipo wanafunzi wakaenda wakaiba mwili wake wakaufisha, ndipo basi kila usiku walienda na kukata kipande cha chake na kuula, kasema walikuwa wala watu, kwa hiyo walikuwa wakifanya ushirika. Mnaona wa, mawazo ya kimwili. Josephus si mtu wa kusikilizwa, lakini hebu chukua kitabu cha wafia imani cha Fox hicho hapo, kizuri na cha kweli. Kitabu cha wafia imani cha Fox, ni wangapi waliopata kukis Uh, the, uh, hakika uh, nyakati za mwanzoni cha Pemba ama ama Babeli mbili cha Eastlop, ama, ama baadhi ya vya kweli ama ki, kile maarufu sana tulicho nacho ni cha baraza la Nikea, baraza lililotangulia Nikea na baraza la Nikea nani? Mnaona pale, huo kama haukutajwa hakuna watu. Yachukua maandiko matakatifu uone kama tuli kulipata kuwapo na mtu yeyote katika Biblia aliyewahi kubatizwa wakitumia wa sifa hizo, jina Baba, Mwana na Roho Mtakatifu linaonyesha miungu watatu, wa ni kwa ajili ya sherehe ya kipagani. Nao Katoliki si kitu kingine ulimwenguni ila susura ya kipagani ya Ukristo, na kutoka kwa kanisa Katoliki walikuja Martin Luther, John Wesley, Baptist, Presbiteri na kadhalika. Lakini katika siku za mwisho kulikuwako na mlango uliowekwa katikati ya hapo, ulioifungua ile kweli tena, kwamba Biblia ilisema hivyo, na yule nabii mkuu atakayekuja duniani katika siku za mwisho, na tunaamini kwamba anakuja. Angalieni, naye atakuwa na, na kanisa. Sasa tuna tutaona jambo hili sasasasa sasa, sasa, sasa kumbukeni huu ndio ufunuo huwezi kuondoa kwake sasa ni changamoto jinsi gani mtafute mtu mmoja katika biblia mali pamoja walipopata kumbatiza mtu yeyote katika jina la baba mwana roho mtakatifu au hata kumnyunyizia mtu yeyote tafuta hilo katika biblia kwa ondoleo la dhambi zao kamwe hawakufanya hawa hivyo na kila mtu haijalishi jinsi walipobatizwa ili mbidi aje na kubatizwa mara nyingine tena katika jina la Yesu Kristo apate Roho Mtakatifu. Matendo kumi na tisa Paulo alipita kati ya nchi za juu za Efeso akawakuta wanafunzi fulani, akasema. Wanafunzi wanafanya mkutano mkubwa, walikuwa wakimfuata mtu mmoja jina lake Apolo ambaye alikuwa ni mwanasheria aliyeongoka, baptisi areye mwamini Yohana Mbatizaji, naye alikuwa akithibitisha kwa maandiko ya kwamba Yesu alikuwa ndiye Kristo. Paulo alipitia hapo na kumwona Akila na Priscilla katika mlango wa kumi na nane wa matendo, ndipo akaenda huko kula chakula cha jioni ama kitu kama hicho pamoja na akila na Prisila. Wakamwambia juu ya mtu huyo mashuhuri, wakaenda kumsikiliza. Akamsikiliza usiku huo, akasema ye yuko sawa kabisa, hilo ni sawa kabisa, hilo ni zuri. Lakini akasema je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Hivi kuhusu wa, wa, wa baptisti huko nyuma, mnawamini, unampokea Roho Mtakatifu wakati unapoamini? E, alisema Je, mmepokea Roho Mtakatifu tangu mlipo amini? Mtu fulani alisema hilo alikuandikwa humo. Ninataka hilo nina nina Kiunani alisi papa hapa Kiebrania pia. Biblia inasema katika Kiunani na zote mbili Kiebrania na pia katika Kiaramu, katika hizo zote tatu zinazo papa hapa zilizosema, Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Hiyo ni kweli. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Sasa yeye alisema hatujui kama kuna Roho Mtakatifu yote. Ndipo akasema mlibatizwa kwa ubatizo gani? Wakasema tayari tulibatizwa na mtu aliyembatiza Bwana Yesu Kristo tumebatiza katika ubatizo wa Yohana, shimo lile lile la maji, labda mtu yule yule. Paulo akasema hilo halitafaa kitu, ye alibatiza tu kwa toba, sio kwa ondoleo la dhambi. Sasa baadhi yenu wa, um, wa umoja mnakuja huku na kubatizwa hivyo, hilo ni kosa. Mnabatiza katika kwa ajili ya wokovu, maji hayamwokowi mtu, ni damu toba siokupitia ubatizo ili kuongoka. La Bwana, kuongoka huja kwa njia ya Roho. Ubatizo ni, ni onyesho la nje la kazi ya ndani ya wokovu ambayo imefanyika. Mnaona pema, angalieni, yeye alisema mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini. Wakasema akasema, hatujui kama kuna roho mtakatifu yeyote. Akasema, mlibatizwa namna gani? Akasema, tumbatizwa na Yohana. Akasema, Yohana kweli alibatiza kwa ajili ya toba kwa toba, akasema ya kwamba inawapasa kumwamini yeye, mwanakondoo dhabihu itakayokuja kumwamini Bwana Yesu Kristo. Basi waliposikia haya, walibatizwa tena katika jina la Yesu Kristo. Ndipo Paulo akaweka mikono yake juu yao nao wakampokea Mtakatifu, wakasema kwa lugha na kutabiri. Niambie, hayo si maandiko. Na unionyeshe mahali popote ambapo mtu yeyote alipata kubatizwa kwa njia nyingine yoyote katika Agano jipe ila kwa jina la Bwana Yesu Kristo. Nionyeshe Mtakatifu Agabo na wengi. Kulikuwako na wengine walioendelea kubatizwa hata kufikia wakati wa, wa, wa baraza la Nikea. Na kila mmoja wao alibatizwa katika jina la Yesu Kristo. Wamishonari walilima mashamba kwa jina la Yesu Kristo, lakini wakati wa lile baraza la mikile lilipokuja, ili wabidi kuwa na miungu watatu Walimshusha Paulo ama walimshusha Jupita na kumwinua Paulo, walishusha Venasi na kumwinua Mariamu. Walikuwa na kila namna ya miungu, kila namna ya watakatifu na kadhalika. Kisha wakafanya ubatizo wa utatu na kuwalisha Waprotestanti huo wa wangali wanaumeza, bali nuru za jioni zimekuja sasa, na nabii alisema itakuwa nuru wakati wa jioni Ita itakuwa nuru wakati wa jioni. Njia ya utukufu ni hakika, mtaipata katika njia ya maji. Hiyo ndiyo nuru siku hizi, kuzikwa katika jina la thamani la Yesu. Vijana kwa wazee, tubuni dhambi zenu zote. Roho Mtakatifu hakika, hakika ataingia ndani. Nuru za jioni zimekuja. Ni kweli kwamba Mungu na Kristo ni mmoja. Naamini hilo. Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, na ijulikane kwenu enyi nyumba ya Israeli ya kwamba Mungu amemfanya Yesu huyu huyu mliyemsulubisha kuwa Bwana Kristo pia, kifungu cha kumi na sita cha mlango wa pili. Naam, Mungu amemfanya Yesu huyu, huyu mliyemsulubisha kuwa Bwana na Kristo pia. Nyumba yote ya Israeli na wajue yakini Nilizungumza na Myahudi si muda mrefu iliyopita, hapa huu kwenye nyumba ya Daudi, akasema ninyi mataifa mwezi kumkatakata Mungu katika vipande vitatu na kumpa Myahudi, tunajua bora zaidi ya hilo. Nikasema jambo ndilo hilo tu, Rabi, sisi hatumkati Mungu katika vipande vitatu. Nikasema je, hakika unawaamini manabii? Nikasema je, unaamini Isaya 9:6? Akasema naam. Nikasema je, nabii alikuwa akizungumza juu ya nani? Masii. Nikasema masii atakuwa na uhusiano gani na mungu? Akasema atakuwa ni mungu. Nikasema hiyo ni kweli. Amina, unaona haya basi, unaona haya basi, huwezi kumkatakata katika vipande vitatu. Ikiwa ni missionary hapa, mmoja wao anaenda h hapa kwa Wayahudi, na mimi mtu huyu anaeketi hapa. Usijaribu kumpa Myahudi baba mwana na Roho Mtakatifu. Yeye atakwambia upesi sana, anajua mahali lilipotoka baraza la Nikea. Hatasikiliza hilo lakini mwache aone ambapo Mungu huyo alifanyika mwili naye ndiye Mungu pekee aliyeko, Mungu aliyefanyika mwili katika umbo la mwanadamu na kuishi miongoni mwetu kujitakasa akaondoka, kusudi yeye mwenyewe aweze kuja katika umbo la Roho Mtakatifu. Mungu Baba, Roho Mtakatifu, ni mtu yule yule. Biblia ilisema katika, katika ukoo wa Yesu Kristo katika mlango wa kwanza wa Matayo, hiyo ilisema Ibrahimu alimzaa Isaka, Isaka kamzaa Yakobo na kuendelea kasema, alafu basi katika, hebu diliisome na ndipo sasa mtajua yale ninayonena habari zake, Matayo mlango wa kwanza, na si tutaninii sasa. Hebu tuanzie kwenye kifungu cha kumi na nane Kuzaliwa kwake Yesu Kristo kulikuwa hivi hivi. Mariamu mama yake alipokuwa ameposwa na Yusufu, kabla hawajakaribiana alionekana ana mimba kwa uwezo wa Mungu Baba ili, ili hilo linasema hivyo, alionekana ana mimba kwa uwezo wa nani? Roho Mtakatifu nini, sema tupo kwenye kanda ili ndani. Mungu Baba alikuwa ndiye baba yake, basi Mungu Baba na Roho Mtakatifu ni roho yule yule la sivyo yeye alikuwa na baba wawili. Naye Yusufu, mumewe mume mwele, kwa vile alivyokuwa mtu wa haki, asitake kumwaibisha, al aliazimu kumwacha kwa siri. Basi alipokuwa akifikiri hayo, tazama, malaika wa Bwana alimtokea katika ndoto akisema, Yusufu, mwana wa Daudi, usihofu kumchukua Mariamu mkeo, maana mimba yake ni kwa uwezo wa Mungu baba, aha, Roho Mtakatifu. Basi baba ya Yesu Kristo alikuwa ni nani? Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ni nini? Hicho kilicho ndani yako, Roho Mtakatifu. Sema huyo ni Mungu Baba pia sivyo? Amina. Hakika naye atazaa mwana na utamwita jina lake Yesu. Huyu hapa Mungu Baba, huyu hapa Mungu Roho Mtakatifu, na huyu hapa Mungu Mwana. Mnaona hao ni Mungu watatu? Biblia iseme hivyo, hao wawili wa hawana budi kuwa ni mmoja. Lazima yeye alikuwa na baba wawili? Mnaona, Hawezi kuwa na baba wawili, mnajua hilo sasa. Naye atazaa mwana nao atamuita jina lake Yesu, maana yeye ndiye atakayewaokoa watu wake likuwa nikimie neno lilo neno na dhambi zao. Hayo yote yalikuwa ili litimie neno lililonenwa na Bwana kwa ujumbe wa nabii akisema, bikira atachukua mimba, naye atazaa mwana nao atamuita jina lake Imanueli, ambayo maana yake Mungu pamoja nasi. Huo ni mlango wa kwanza wa Mathayo. Mathayo 28:19 ambapo Yesu alisema nendeni, eh, mkabatize katika jina la Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu ni lipi? Tulipo inasema Yesu Kristo, Yesu Kristo. Bila shaka, ukisoma hadithi ya mapenzi ikasema ilao na Mariamu wakaishi kwa furaha daima, baadaye hiyo wana na Mariamu ni nani? Rudi mwanzoni mwa hadithi hiyo upate kujua hiyo. Hapo hakuna kitu kama hicho, hakuna jina Baba, Mwana wala Roho Mtakatifu. Basi ni nani? Ni jina la nani? Rudi mwanzoni mwa hadithi hiyo uoni ni nani aliyekuwa akisema habari zake? Petro kwenye siku ya Pentekoste alisema tugini, kila mmoja wenu mkabadizo katika jina la Yesu Kristo kuondolewa dhambi. Alikuwa na ufunuo. Yohana alikuwa na ufunuo. Yesu alikuwa ndiye ufunuo. Yeye alijitoa papa hapa kwenye maandiko, mimi ndimi aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja, Mwenyezi Vema sasa, hebu twende kwenye kifungu cha saba upesi sana, na sasa, kabla hatujatoka, upesi tu tuwezavyo, Mwenyezi huku utukufu na ukuu na yeye hata milele na milele, amina, na kutufanya wafalme na makuani kwa Mungu Baba yake, basi utukufu na ukuu na yeye hata milele na milele, amina. Unaona huo ufunuo hapo, jinsi ulivyofunuliwa, jinsi ambavyo Mungu watu huku na vichwa vyao na kuvuta nywele zao na kadhalika, wakijaribu kutafuta kujua Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni kuwafanya watatu katika mmoja. Ujivute nywele zako na kukikwaruza kichwa chako, angalia tu juu. Ufunuo kutoka juu, na hiyo ni kweli, yeye atafunua. Sio Baba, Mwana na Roho Mtakatifu ni ofisi tatu ambapo Mungu mmoja aliishi ndani yake alikuwa katika ofisi roho akiwa peke yake, kwa sababu mwanadamu ni kujishusha hadhi. Ndipo akajifanyia mwenyewe mwili akaishi ndani yake apate kutoa damu yake mwenyewe, sio kwa kujuana kimwili kama ilivyokuwa katika bustani ya Edeni, bali kutoa mwili mumbaji mw..., na kupitia kwa mwili huo uliozaliwa na bikira, yeye alitoa damu iliyotutakasa na kutufungua kutoka kwa kutokuamini kwetu tupate kumwamini yeye. Ndipo tunapofanya hivyo, tunapo tunampokea mwili wetu, huyo ni Mungu ndani yetu. Mungu Baba mwana na Roho Mtakatifu. Mnaona kama tu vile nabii kuwani na mfalme ito ni kitu kile kile. Sema sasa kifungu cha saba, ili ni tangazo. Tangazo ni kwamba, tazama iwaje na mawingu, na kila jicho litakuona, au pia waliomchoma, na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Lo, tuna muda kiasi gani? Hilo ni zuri. Hapo ungeweza kuvumilia dakika zingine 20 ishirini? Naam, ungeweza amina. Vema, sasa basi, kesho usiku wa leo tutajaribu kushika hayo mingine ya ono la lapatmu. Usiku wa leo leo hii tutamalizia kwenye lile tangazo. Lo, mnajisikia vizuri? Mnaipenda Biblia hii ya kale? ni ufunuo ni ni, ni kitu gani? Mungu ananyosha mkono katika kitabu hiki na kuliondoa pazia, akasema huyo hapo Nabiku, mfane, baba, wana, kajibu, aliku wako, aliku, na pia kuhani, mfalme, baba, mwana, Roho Mtakatifu, yeye aliyekuwako, aliyeko na atakaye kuja. Vitu hivi vyote ni Mungu. Sasa hebu natuondolee mbali pazia kwa dakika chache sasa, Bwana akitusaidia kuliondoe pazia machoni mwetu na kupata tazama, yuwaja na mawingu sasa yeye anakujaje na mawingu? Ni wingu la aina gani? Mawingu ya utukufu, sio mmoja ya hizi radi, mawingu ya mvua, bali mawingu ya utukufu. Mtangalia, ni wingu la aina gani alilokuwa amefunikwa nalo wakati Petro na hao wengine walipoona ono lake kwenye mlima wa kugeuka sura? Wingu ilimfunika, vazi lake likaangaza. Alikuwa amefunikwa na wingu, nguvu za Mungu. Do no, tutalifikia hilo hapa katika nyakati hizi za kanisa ni... ninawaambia lina linafurahisha tu utu wangu wa ndani kabisa kuliwazia kile kuja kwake. Ninaiona siku hii ambayo tunaishi, ambapo hakuna kitu, hakuna matumaini yaliyosalia ila kuja kwake. Sasa tutalipata ili upesi. Sasa kumbukeni, kila jicho litamuona. Sasa huwa haukuwa ni unyakuo basi, sivyo? Mnaona haukuwa ni unyakuo, haukuwa ni unyakuo. Yeye yeah, alikuwa akizungumzia nini? kuja mara ya pili, na hao waliomchoma na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Sasa tutarudi na kupata historia kidogo. Hebu turudi kwenye Zekaria na tufungue mlango wa kumi na mbili wa Zekaria. Zekaria, vema Naye Bwana akaongeza kwa kanisa kila siku wale waliokoka. Jisi tulivyo na shukrani kwa ajili ya ufunuo mzuri wa Yesu Kristo, hivi amna furaha kwa ajili yake. Sasa tutaweka haya kwenye kitabu pesi tuwezavyo kwa watu, ndipo mnaweza kukipata mkisome kwa utulivu tumbani mwenu na kadhalika, na kukisoma kabisa wewe mwenyewe. Vyema, Zekaria Zekaria mlango wa kumi na mbili sasa wa Zekaria, nasi tu Tunataka uh, kuchukua huu kwa njia ya maombi sana. Sasa, uh, nami ninataka kupata ili kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Sasa Zekaria kumi na mbili, hebu tuanzia Zachariah kwenye kifungu cha tisa. Sikilizeni kwa makini sasa. Yeye anazungumza juu ya kule kuja, Zekaria kumi na mbili nasi tutaanzia kwenye cha tisa katika kifungu cha tisa Hata itakuwa Zekaria akitabiri miaka mia nne na themanini na saba kabla ya kuja kwa Kristo. Hata itakuwa siku hiyo ya kwamba nitatafuta kuyangamiza mataifa yote yatakayokuja kupigana na Yerusalemu, wazi hilo. Nami nitawamwagia watu wa nyumba ya Daudi na wenyeji wa Yerusalemu roho ya neema na kuomba, nao watanitazama mimi ambaye walimchoma. Sasa injili inarudi lini kwa Wayahudi? Hapo siku ya mataifa itakapokwisha, injili iko tayari kwenda kwa Wayahudi. Lo, ningeweza light, ningaliwa bashiria jambo fulani dogo linalokaribia kutukia papa hapa. Mnaona moja kwa moja katika siku hii, mnaona hiyo karibu kutukia. Tutalipata katika wakati wa kanisa, nalo jambo hili kuu linalokaribia kutokea litaendelea hata kwenye Ufunuo kumi na moja, na kuwachukua hao manabii wawili Elia na Musa wakirudi tena kwa ajili ya Wayahudi. Tuko tayari kwa ajili ya jambo hilo, kila kitu kimekaa katika utaratibu tayari. Ujumbe huu wa mataifa kama vile Wayahudi walivyouleta kwa mataifa, mataifa wataurudisha moja kwa moja kwa Wayahudi tena. Nao unyakuo utakuja. Sasa kumbukeni, hii hapa inakuja baada ya ile dhiki. Kanisa alitapitia kwenye ile dhiki, tunajua hilo. Biblia inasema hivyo, mnaona sema sasa yeye atamwaga juu ya nyumba ya Israeli kitu gani? Roho Mtakatifu yule yule. Naona baada ya kuondoka kwa kanisa la kimataifa, nao wanitazama mimi ambaye walimchoma, walimsoma, nao watamuombolezea kama vile mtu amumbolezeavyo mwanawe wa pekee, nao wataona uchungu kwa ajili yake, kama vile mtu aonavyo uchungu kwa ajili ya mzaliwa wake wa kwanza. Na katika siku hiyo kutakuwa maombolezo makuu huko Yerusalemu na maombolezo katika, katika bonde la Megido, nayo nayo inchi itaomboleza, kila jamaa peke yake, jamaa ya nyumba ya Daudi peke yao na, na jamaa ya nyumba ya Nathani peke yao na, ja, na kila moja ya nyumba hizi peke yao, wakati watakapoona yatakayotokea, yataka, yataka yatakayotukia ya wakati hiyi ya atakapokuja kwa mawingu ya utukufu, katika kuonekana kwake mara ya pili, ndipo wakati wao Wayahudi ambao walimchoma. Mwajua maandiko mengine yanasema walimuuliza, alipata wapi majeraha haya? Akasema, katika nyumba ya rafiki yangu. na ha hautakuwa tu ni wakati wa maombolezo kwa Wayahudi waliomkataa kama Masihi, bali itakuwa ni wakati wa maombolezo kwa hao mataifa walioachwa huko nyuma, ambao wamekubali ambao wamemkataa kama Masihi wao wa siku hizi, watakuwa wakiomboleza na kulia. Mwanamwali aliyelala atakuwa analia. Hilo ni kanisa lililokataa kupata mafuta katika taa yake. Kulikuwako na wanawali kumi waliotoka wote wakiwa ni watu wazuri, lakini watano kati yao walikuwa na mafuta kwenye taa zao au wengine watano walikuwa ni watu wazuri, watu wazuri, bali walikosa kuwa na mafuta katika taa zao, nao wakawa wa, waka wa, wakatupwa kwenye giza la nje ambako kutakuwa na, na kilio, kuomboleza na kusaga meno ili hapa watakuwa wanalii ya Biblia ilisema hapa watakuwa wakilia na kuvunjika nyoyo sana mpaka hata hapa apa nitawapa lingine mwanzo wa 45 kama mkitaka kufikia hilo hebu tuliendee kwa dakika moja tu na kusoma hayo pia katika mwanzo nini ninaamini cha mlango wa 45 wa mwanzo ningetaka kupata hili hapa Yusufu akijitambulisha wa kwa watu wake nasi tunalipata hili kuonyesha tu mimi mifano ya, ya, ya yatakayotukia katika siku hiyo, ndipo tutaunganisha tuta... pamoja hapo. Yusufu hakuweza kujizuia mbele yao waliosimama karibu naye, akapiga kelele na kusema, muondoeni kila mtu mbele yangu. Sasa kumbukeni, Yusufu akijitambulisha mwenyewe alipiga kelele, kila mtu aondoke mbele yangu, wala hakusimama mtu pamoja naye. Yusufu alipojitambulisha kwa nduguze, akapaza sauti yake akalia nao, Wamisri na nyumba ya Farao wakamsikia. Hapana budi alipiga kelele sana. Yusufu akawaambia ndugu zake, nini ndini Yusufu, baba yangu angali hai bado? Wala ndugu zake hawakuweza kumjibu, maana a walingi wana hofu mbele yake. Yusufu akawaambia ndugu zake, son, songeheni karibu nami tafadhali. Basi wakakaribia, akasema mimi ni Yusufu ndugu yenu ambaye yule mliye yule mliyeniuza kwenda Misri. Basi sasa, msihuzunike wala msiudhike nafsi zenu, kwamba mmeniuza uza huku, maana Mungu alinipeleka mbele yenu kuhifadhi maisha ya watu. Lo, ni nzuri jinsi gani! These years, kwa maana miaka hii miwili imeninjaa imekuwa katika nchi, na itakuwa isiyo na kulima wala kuvuna. Mungu alinipeleka mbele yenu kuwahifadhia masazo katika nchi na kuwaokoa ninyi kwa wokovu mkuu. Hebu nichukue tu sasa na kulinganisha hayo na Zekaria wa kumi na mbili kwa dakika moja tu. Now sasa tunajua hilo katika mfano. Kama ukifundisha mifano basi daima utakuwa sahihi, na fikiri katika katika mfano sasa. Yusufu kat... wakati alipozaliwa yeye alichukiwa na ndugu zake, hiyo ni kweli. Sasa nataka kuwaonyesha Yusufu anawakilisha kanisa lililojazwa na Roho. Yusufu alichukiwa na ndugu zake. Kwa nini? Kwa sababu alikuwa ni wa kiroho. Yusufu asiyeweza kujiepusha, kwa sababu angeweza kuona ono asingeweza kujiepusha kwa sababu aliota ndoto, mnaona, na angeweza kufasiri ndoto yeye. Hicho ndi ndicho kilichokuwa ndani yake. Asingeweza kuonyesha kitu kingine chochote ila kila kilichokuwa ndani yake. Vema basi, ndugu zake wakamtukia bila sababu lakini baba yake alimpenda kwa sababu baba yake alikuwa ni nina nabii. Naona jinsi ilivyokuwa kwa yus... kwa Yesu, Mungu alimpenda mwanawe, lakini hao ndugu hao Mafarisayo na Masadukayo walimchukia kwa sababu angeweza kuwaponya wagonjwa na kutabiri mambo na kuona maono, kufasiri. Mnaona ninalomaanisha nina nina, walimchukia pasipo sababu. Nao walifanya nini na Yusufu? Walijifanya alikuwa amekufa, nao wakamtupa shimoni wakachukua koti lililojaa damu la rangi saba ambalo baba yake. Kuna rangi saba tu katika upinde wa mvua, na upinde wa mvua tunajua ni nini, ambao tu, tutaufikia baadaye kidogo nafikiri usiku wa leo upinde huu wa mvua juu yake, hapa Yesu, ambapo alionekana kama jiwe la yaspi na akiki, na upinde wa mvua. Upinde wa mvua ni agano, na hilo lilikuwa ni agano la Mungu juu ya Yusufu. Ndipo wakapaka koti lake damu, wakampelekea baba yao, naye alidhaniwa kwamba amekufa, na lakini yeye alitolewa shimoni na kuwekwa kwenye kwenye, kwenye uh, akauzwa kwa farao, mtu fulani huko Misri eh, na jejemedari akamweka nao, walipofanya hivyo, yeye jambo baya likainuka dhidi yake, nao wakamtupa gerezani, na huko akatabiri na kuwaambia watu wawili ambapo mmoja angeenda na ambapo huyo mwingine angeenda, mnyeshaji na-na mwokaji, kulingana na ndoto zao. Kisha akainuliwa kutoka huko akapelekwa kwenye mkono wa kuume wa Farao. Basi hakuna mtu angaliweza kumgusa Farao ila tu kupitia Yusufu. Sehemu tupo kwenye kamba ili sasa, sasa ni, ni hapo Yusufu basi alipouzwa huko kwa Wamisri basi, angalieni kila kitu alichofanya kilimwainisha Kristo. Angalieni huyu mnyweshaji na mwokaji mle ndani, nao wote wawili waliota ndoto. Naye Yesu alipokuwa kwenye nyumba yake ya gerezani, kumbukeni, Yusufu alikuwa gerezani, naye Yesu alipokuwa kwenye gereza lake vipi, ameangikwa msalabani, kulikuwako na mmoja aliyeokolewa na mwingine aliyepotea. Yusufu alipokuwa katika gereza mmoja lake, aliokolewa mwingine akapotea. Pia angalieni, ndipo baada ya Yesu kuondolewa msalabani yeye aliinuliwa mbinguni na ameketi kwenye mkono wa kuume wa yule roho mkuu Yehova. Hakuna mtu awezaye kumjia Mungu ila kwa njia yangu. Hakuna salamu Maria, hakuna heri huyu ama heri yule, lakini kwa Yesu Kristo mpatanishi pekee aliyepo kati ya Mungu na wanadamu, ule mwili wa thamani ambao Mungu alifanyia maskani miongoni mwetu ambaye alilichukua jina la Mungu naye Mungu akachukua jina la kibinadamu. Mungu alichukua, angalieni hapa, hapo mwanzo wakati Adamu. Kamwe siwezi kuliondokea hilo, inaonekana kana kwamba mtu fulani alipati ali, ali mali fulani. Angalieni hapo mwanzo, hebu nimonyeshe jambo fulani tena. Roho Mtakatifu ananionya nifanye hivi, ninaliacha somo langu kwa dakika moja. Wakati habari za kwanza zilipofika utukufuni kwamba yule mwana alikuwa amepotea, Adamu je, Mungu alimtuma malaika? Je, alimtuma mwa, mwana? Je, alimtuma mtu mwingine? Yote yeye alikuja mwenyewe kumkomboa mwanawe aliyepotea. Haleluya! Mungu hakuliaminisha mtu mwingine ila mwenyewe. Mungu alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu na m, kumkomboa mwanadamu mwenyewe. Ni tumeokolewa, Biblia inasema na damu ya Mungu mwanadamu. Mungu alikuwa Mungu asiyepatikana na mauti, alifanyika mtu apate kuondoa dhambi, kuwa mwanakondoo mwenyewe, kuingia utukufuni, ametiwa utaji na damu yake mwenyewe mbele zake ng'ambo ya fazia. Sasa Yusufu huyo anaenda Misri, na huko aliinuliwa kutoka gerezani mwake hata kwenye mkono wa kuume wa Farao, naye akafanywa msimamizi basi kila kitu kilifanikiwa katika siku za Yusufu. Sasa Yesu atakaporudi, hata jangwa litanawiri li kama ua. Yeye ni mwana wa ufanisi, mfano wa Yusufu. Walimweka Yusufu katika jemedari, alimweka nyumbani mwake, kila alichofanya alifanikiwa. Alimweka gerezani, na gereza lote likafanikiwa, kila walichofanya alifanikiwa. Na wakati alipoinuliwa cheo cha tu zaidi cha Farao, halifa wa Farao, kila kila kitu huko Misi kili, kilifanikiwa zaidi ya chochote kile ulimwenguni. Atakaporudi itakuwa ni nchi ya ufanisi, majangwa ya kale yatachanua na kutakuwa wako na chakula kila mahali, nasi tunaweza kila mmoja kuketi chini ya mtini wetu wenyewe na kucheka na kushangilia na kuishi milele uweponi mwake, hapo atakapokuja kama mfalme yeye. Yeah, alikuwa ni mwana wa Adamu, nabii. Amina. Alikuwa ni mwana wa Adamu dhabihu kuwani, yeye ni mwana wa Adamu kama mfalme, mwana wa Daudi kwenye kiti cha enzi cha ukuu wake mwana wa Adamu ye dhi Mungu alie dvirishe kama mwana wa Adamu alishuka ali akawa mtu apate kuziondoa dhambi ulimwenguni. Alifanyika mwanadamu kama nabii, akafanyika mwanadamu kama kuhani, alifanyika mwanadamu kama mfalme, mfalme wa mbinguni, mfalme wa, wa takatifu, mfalme wa milele. Daima alikuwa ni mfalme, daima atakuwa mfalme, mfalme wa milele. Kabla Yusufu hajaondoka, iliwabidi kupiga baragumu kwanza, na watu wakapiga makelele, mpigeni Yusufu magoti. Haidhuru mtu alikuwa akifanya nini, alikuwa akiuza bidhaa mtaani, bara parapanda hiyo ilipolia, alinamisha goti lake. Mtu alikuwa tayari tu kunyosha mkono wake kuchukua pesa zake, bali alinamisha goti lake. Yusufu alikuwa yuaja loni. Mwimwi mwigaji alikuwa tu tayari kuanza mchezo wake, na yeye angefanya nini? Ilibidi akome. Yusufu waja, parapanda ililia. Moja ya siku hizi kila kitu, hata wakati utasimama kimya, parapanda ya Mungu itakapolia, nao waliokufa katika Kristo watafufuka, na ile asubuhi itapambazuka milele angavu na nzuri. Kila kitu kitainamisha goti, kila goti litainama na kila ulimi utakiri hilo anza sasa. Dhambi za watu wengine watangulia, wengine zinawafuata. Lakini sasa angalia kilichotukia ni tukufu jinsi gani, wakati Yusufu, basi baada ya kumwoa mataifa na kupata familia Efraimu na Manase wanawe Hivi uliona mwishowe, wakati Yusufu Yakobo alipoanza kuwabariki bariki Efrahimu na Manase, alipoanza kuweka mikono yake alimweka Efrahimu mkono wa kuume, Manase mkono wa kushoto, kumpa baraka za mkono wa kuume aliye mkubwa zaidi. Lakini alipoanza kuomba mikono yake ikapitana, naye akampa aliye mdogo zaidi baraka za mkono wa kuume badala ya yule aliyekuwa mkono wa kuume atimini kutoka kwa Wayahudi, yule mkubwa zaidi wa kwanza kuchaguliwa na Mungu. Kupitia kwa msalaba zilikuja baraka, zikawarudia mataifa kumpata bibi harusi. Baraka zilikuja kupitia msalaba, kutoka kwa myahudi hadi kwa mataifa. Walikataa, walikata, waliokataa msalaba. Kwa hiyo yeye akamchukua bibi harusi wa mataifa. Sasa wakati Yusufu, kabla ya jambo hili, wakati alipokuwa aliposikia habari za ndugu zake ambao Years, walikuwa nje ya ushirika kwa muda wa miaka mingi, hao Wayahudi. Sasa angalieni, tunarudi kwa Zekaria sasa, ambako wanalia kwa uzuri na kuomboleza na kulia kwa uzuni. Well, we na hata jamaa watajitenga na jamaa zingine, watoke waseme, tulifanyaje jambo hilo? Tungeweza hata kama kufanya hilo, wakati wanaposema, ulipata wapi makovu hayo alama hizo nikoni mwako. Hata wale waliomchoma, atakuja katika mawingu nao watamona, hata wale waliomchoma, na kila nyumba itaomboleza nao watalia, hawatajua la kufanya. Na wakati huu mnajua hadithi hiyo, wakati alipo waona ndugu zake, naye akajifanya kama kwamba asingeweza kuzungumza Kiebrania, na akamleta mtafsiri kumtafsiria, wala asingeweza kuzungumza Kiebrania alijifanya, bali alitaka kujua na kwa hiyo wakati hatimaye siku moja walipomleta ndugu yake mdogo. Je, mliona? Benyamini ndiye aliichochea nafsi ya Yusufu. Ni kitu gani siku hizi kitakachoichochea nafsi yake Yusufu wetu Yesu? Lile kanisa dogo ambalo limekuwa huko Irani, ambalo limeshika amri za Mungu na ni watu waliozaliwa upya ambao wamekusanyika Palestina na kurejesha tena ile nyota yenye ncha sita ya Daudi, bendera ya kale kuliko zote ulimwenguni. Taifa limezaliwa katika miaka Si iliyopita hiyo, hapo Israeli, mataifa yanavunjika, Israeli inaamka, ishara ambazo mbili eli tabiri siku za mataifa zimehesabiwa, zimekumbwa na hofu. Rudini yenye liyotawanyika ma kwenu, siku ya ukombozi imekaribia, mio ya watu inazimia kwa hofu. Hebu liangalieni tu, wote wamekuwa wazimu Jazweni na Roho, taa yenu imetengenezwa na ni safi. Tazame juu, ukombozi wenu umekaribia. Manabii wa uongo wanadanganya, ukweli wa Mungu wanaukana, ya kwamba Yesu aliye Kristo ndiye Mungu wetu utukufu. Lakini ufunuo umekuja, kwa hivyo tunatembea ambapo mitume wamekanyaga, mahali pao pale pale, kwa kuwa siku ya ukombozi imekaribia. Nyoya watu inazimia kwa hofu. Jakweni na roho wa Mungu, taa yenu imetengenezwa na ni safi. Tazamili juu, ukombozi wenu umekaribia. lo Lo, Yusufu wakati alipomwona maskini Benyamini mdogo amesimama pale, huyo ni ndugu yake mdogo. Mnamuona maskini Benyamini mdogo? Sasa juu huko ng'ambo, ameketi kule makabila ya ya dunia ya Wayahudi wamerudi kule, ambako kutakuwa na mia moja arobaini na nne elfu wamesimama e, kule kumpokea Kristo. Wakati watakapomwona yeye akija, watasema lo, huyu ni mungu wetu ambaye tumemngojea. Ndipo wataona nini iliyosomwa, haya yalitoka wapi? Akasema, katika nyumba ya rafiki yangu. Nao waka- wataomboleza na watalia na kila jamaa makabila yao ya Daudi na Naftali, na wote watajitenga kila jamaa na kuomboleza wenyewe, watakapomwona amesimama hewani yule waliyemchoma. Ujumbe wake utakuwa nini? Angalieni yale aliyosema Yusufu wakati aliposema. Angalieni jambo lingine, wakati Yusufu alipowaleta hao watoto mbele zake yeye, aliwaangalia akamwona maskini Benjamini, akamwona Efraimu, akawaona hao wengine pale, Wagadi na wote na na yale makabila kumi na mawili makabila kumi, wakati huo wamesimama mbele zake, aliwaona wao wote wamesimama pale, alijua walikuwa ni ndugu zake. Ndipo akamwangalia maskini Benyamini mdogo, mmoja kwa moja kwa lake, nikaanza kufurika. Alijua walikuwa ni wake, ni alisema nini? Kila mtu nani ache, ilikuwaje kwa mke wake na watoto waliingia katika ikulu Kanisa la kimataifa lina litaenda wapi? Kwenye unyakuo katika ikulu, bibi harusi. Haleluya! Bibi harusi ataondolewa duniani katika unyakuo. Basi wakati yeye ya atakaporudi bibi harusi wake hayuko. Wakati anapojitambulisha mwenyewe kwa ndugu zake Wayahudi, wale waliomchoma, wale waliomkataa, lakini mke wake na wapendwa wake, marafiki wake wa karibu pale, wenziwe waliotumwa na Mungu alikuwa hekaluni, ndipo alipoangalia alisema, walikuwa hawakujua, walisema lo, kitawala huyu mkuu wakaanza kuambiana mmoja kwa mwingine, lo kuhusu mambo haya, jinsi walivyofanya. Ninaamini ilikuwa ni Efraimu, ama sio Efraimu bali nasa, au ilikuwa ni yupi sasa, ambaye ambaye alisema vema, hatukupaswa kumuua ndugu yetu Yusufu. Akasema, mnaona tunapakilizwa. Rubeni, Rubeni alisema hatukupaswa kumuua ndugu yetu, kasema kwa sababu, mnaona tunabatilizwa kwa ajili ya yale tuliyoyafanya. Na Yusufu akisimama pale, kuwa fikiria angeweza kuelewa Kiebrania, lakini alikijua pengine wanafikiria hawezi kuzungumza kuelewa kunena kwa lugha, lakini anajua yote kuihusu. Naam, yeye anajua ufalme wa kimataifa ulikuja pamoja na kunena kwa lugha na kufasiri, katika kichwa cha dhahabu, kichwa cha kwanza, kabla haujaanguka. Ni kitu gani kilichomaliza kipindi hicho cha kwanza cha wakati wa mataifa? Maandiko ya mkono ya lugha zisizojulikana ukutani, na mtu pale ambaye angeweza kuzifasiri na kusema zilikuwa ni nini. Unaondoka hivyo? Amina. uliingia walidhani asingeweza kuelewa hizo lugha walizokuwa wakizungumza, bali alizikuwa wakasema naona kile tumepata. Ndipo esupakaona basi wanajutia yale waliokuwa wamefanya. Sasa yeye anaona masikitiko yao na majuto kwa ajili ya kumkata yeye. Kwa hiyo yeye anafurika kwenye koo lake. Sasa yuko tayari kuliondosha kanisa lake duniani, alipeleke utukufuni kisha rudi, na ndipo makabila yote ya dunia yataomboleza. Walifanya nini, Rubeni? Hao wote walianza kulia, wakasema lo lo, waliofia na kusema, huyu ndiye, sasa tunajua, tutajuta, sasa atatuua, sasa yeye ye, tunajua tutaangamizwa sasa hivi kwa sababu huyo ni, ni Yusufu ambaye ametuacha muda mrefu sana. Huyo ni Yusufu ndugu yetu, sasa tutajuta kweli. Akasema, msijikasirikie, Mungu alifanya jambo hili apate kuhifadhi uhai. Mungu alifanya nini? Kwa nini Wayahudi wakamkataa Yesu? kusudi sisi wa mataifa, ili kwamba watu aliyowahita kwa ajili ya jina lake, Mungu alifanya hivyo kuhifadhi wayi wa, wa kanisa la wa, wa mataifa, bibi harusi. Makabila yote yaliyomkataa yataomboleza, watajivita katika matundu na katika miamba na kadhalika, wakisema tufiche, tuangukie enyi milima walilikata yeye. Jamii zote za dunia zitaomboleza kwa sababu yake, na kila jamaa katika Israeli kule itajitenga, jamaa zitajitenga moja kwa nyingine, wakisema ni kwa nini tukafanya hivyo? Tulimkataaje vipi? Yule pale amesimama, yule pale Mungu ambaye tumemgojea, na yule pale akiwa na alama za misumari mikononi mwake, nasi tulifanya hivyo hivyo ndivyo hao ndugu walivyosema hasa, moja kwa moja, kule waliporudi, na kusema yule pale Yusufu tuliyemuuza yeye. Yeah, alisema mimi ni Yusufu ndugu yenu mliyeniuza Misri. Lo, waliogopa, na walikuwa wakiomboleza na kulia kwa uzuni na kukimbiliana, tufanye nini? Akasema, msijikasirikie, maana Mungu alifanya haya yote. Mungu alinitanguliza Mungu aliumba wa watu wote, watu weupe, watu weusi, wa udhurungi, wa manjano, kila mtu Mungu alimuumba, kila mtu alimuumba, mataifa alimuumba, Mayahudi aliwaumba wote. Yote ni kwa ajili ya utukufu wake, na Wayahudi libidi wakataliwe kusudi amchukue bibi harusi wa kimataifa. Hiyo ndiyo sababu kwa, yani, mifano hii yote kusudi bibi harusi wa kimataifa na ukoo wake pamoja naye, lile kanisa tukufu la Kipentekoste lilooshwa katika damu ya mwana kondoo huku nguvu zote za utukufu zikiishi ndani yao litapaa li, siku moja katika unyakuo unya kwa dakika moja, kufumba na kufumbua, waende kuwa uweponi mwa Yesu, wakati yeye akirudi na kuondoa kila kitu, apate kujitambulisha mwenyewe kwa ndugu zake. Angalia yale maandiko yanayosema hapa katika kufunga, lo, tazama yuwaja na mawingu, na kila jicho litamuona sasa ananena kuhusu kuja mara ya pili, sio unyakuo, na hao waliomchoma. Mlango wa saba kifungu cha kwanza ama kifungu cha saba cha mlango wa kwanza na kila jicho litamwona, na hao waliomchoma, na kabila zote za dunia wataomboleza kwa ajili yake. Naam, amina. Ndipo anatoa ile nuku mashuhuri. Ni nani huyu? Ni nani huyu wanayepaswa kwenda kumtafuta? Mimi ni alfa na omega, mimi ni a na z, a na z za Kiunani, alfabeti za Kiunani. Matendo mbili thelathini na sita ni nini? Petro alisema hakuna jina jingine walilopewa chini ya mbingu liwapasalo wanadamu kokolewa kwalo. Uma la samani nalimukubibay, alisema basi nyumba yote ya Israeli naijue yakini ya kwamba Mungu amemfanya Yesu huyu mliyemsulubisha kuwa Bwana na Kristo. Pia Yohana kumi na nne saba na kumi na mbili Tomaso alisema Bwana, utuoneshe baba yatutosha. Kasema mimi nimekuwa hapo pamoja nanyi siku hizo zote, wewe usinijue? Kasema aliyeniona mimi amemwona baba. Basi wewe wasemaje unionyeshe baba? mimi na baba yangu ni mmoja Nilisema hayo wakati mmoja kwa mtu fulani, huyo mama akasema hebu kidogo bwana. Brana akasema wewe na mke wako ni mmoja pia. Nikasema lakini si wa namna hiyo. Akasema samahani. Nikasema je, unaniona mimi? Akasema nakuona. Nikasema je, unamuona mke wangu? Akasema hapana. Nikasema basi wao ni wa namna nyingine. Yeye alisema ukiniona mimi umemwona Baba, kwa hiyo hilo lilitosha. Kwa hiyo katika Yohana Mtakatifu ama Yohana wa kwanza tano saba hadi nane. Ni nyote mnayaandika, mna, mna Yohana wa kwanza tano saba hadi nane, Biblia ilisema, mnenaji huyu mtu yule yule aliyeandika ufunuo huu ambao Yesu alimpa, alisema, wako watatu washuhudao mbinguni, Baba, neno hilo ni neno, ni mwana, Baba, neno na Roho Mtakatifu, na hawa watatu ni mmoja. Wako watatu washuhudiao duniani, maji, damu na roho, nao hupatana si mmoja bali wanapatana kwa habari moja. Huwezi kuwa na Baba pasipokuwa na Mwana. Huwezi kuwa na Baba au Mwana pasipokuwa na Roho Mtakatifu. Kweli. Lakini wewe na maji, damu na roho, hizo ni elementi zinazohitajika kuingia mwilini mwake. Wakati kuzaliwa kwa kawaida kunapotukia, kitu cha kwanza kinachotukia wakati mwanamke anapomzaa mtoto mchanga ni kipi? Kitu cha kwanza ni maji. Kitu cha pili ni damu. Hiyo ni kweli. Kinachofuata ni roho. Mtoto huyo mchanga anashika pumzi yake, anaanza kupumua. Maji, damu na roho, hivyo ndivyo vinajumuisha kuzaliwa kwa kawaida pia kuzaliwa kiroho. Ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, kuhesabiwa haki kwa imani, kumwamini Bwana Yesu Kristo, maji. Kinachofuata ni nini? Nini? Damu, kutakaswa, kusafishwa, kumtoa nje. Hapo ndipo ninyi wanadharau, mlipokosea, mlienda tu umbali huo, wala hamkwenda mbele zaidi. Chombo kilichotakaswa madhabahuni, tayari kwa matumizi, bali hakitumiki. Heri wao, heri wenye njaa na kiu yake, kwa maana wa atajazwa coto kimetakaswa. Hiyo ni kweli, hiyo ni kama bikira. Neno bikira linamaanisha safi, mtakatifu, asiyeboshiwa, aliyetakaswa. Watano walikuwa na mafuta na watano hawakuwa nayo. Watano walikuwa wamejazwa na wengine walibaki tu katika utakaso. Je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Ninyi wabaptisti wa Presbyteri, hatujui kama kuna Roho Mtakatifu yeyote basi mlibatizwaje? Baada ya kuweka mikono yake juu yao walipokea. Basi wakiisha kuokolewa na kutakazwa, walijazwa na roho Mtakatifu. Kweli, maji, damu, roho. Yesu alikuja kuosha na kusafisha na kulitakaza kanisa, apate kuja na kuishi ndani kwa damu yake mwenyewe. Yeye alitoa damu yake mwenyewe, iliyozaliwa na Mungu, apate kutusafisha na kuzaliwa kwetu kwa kujuana kimwili na kutupa chombo kilichotakaswa kitakatifu ili kwamba yeye mwenyewe apate kuja. Bado kitambo kidogo na ulimwengu hautaniona tena, bali ninyi mtaniona kwa kuwa mimi kiwakilishi nasi nitakuwa pamoja nanyi hata ndani yenu hata mwisho wa ukamilisho. Amina. Kote kote nitakuwa pamoja nanyi, na ndani, yenu, mimi, ninyi, nanyi mtazifanya, hizi, na ndani yenu kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Mungu ndani ya kanisa lo, jamani uungu wako watatu washuhudiao mbinguni: Baba, Neno, Mwana, Roho Mtakatifu, hao ni mmoja. Sasa unaweza kuokolewa bila kutakaswa? Unaweza kutakaswa na usiwe na Roho Mtakatifu? Kweli, roho iliotakaswa bila ya kujazwa, kutakasa moyo wako, kuusafisha moyo wako pasipo kuujaza na kitu fulani. Hivyo ndivyo yeye alivyosema: Roho Mtakatifu amtokapo mtu, utembea mahali pasipo maji Anarudi, anakuta nyumba yake nipambwa kabisa, naye anaingia. Hali ya mwisho ya mtu huyo nyembaya mara nyingi, mara saba kuliko ilivyokuwa kwanza. Hilo ndilo lililowapata ninyi Pilgrim Holiness, Wanazarayo na kadhalika. Mlikubali, ipo wakati Roho Mtakatifu alipokuja akaanza kunena kwa lugha na kutoa ishara na maajabu, mlimwita Ibilisi na mkazikufuru kazi za Mungu mkaziita kitu kichafu. Basi mnaona mahali kanisa leno lilipotokea. Ondokeni kwake. Ile saa imewajia. Ufunuo wa Yesu Kristo unafundishwa, Mungu akifunuliwa katika nguvu za madhihirisho yake ya Roho Mtakatifu. Amina, siku ya ukombozi imekaribia. Sasa uungu ndani yake, ya Timotheo wa kwanza tatu kumi na sita, bila shaka siri ya uungu ni kuu, kwa kuwa Mungu alidhihirishwa katika mwili, akaonekana na malaika, akaaminiwa katika ulimwengu akachukuliwa juu katika utukufu. Lo, kuendelea tu na kuendelea na kuendelea, lakini tuko wapi sasa? Mwishoni mwa kifungu cha nane, usiku wa leo tunaanza ki, kifungu cha tisa, ono la Patmo. Lo, kuna mambo makuu tuliyowekewa akiba. Je, mnampenda na mpenda na mpenda Je, Mungu amejitambulisha mwenyewe kwenu? Amefunuliwa kwamba ye ni mwana wa Mungu, Yesu Kristo, Mungu aliyedhirishwa katika mwili apate kuondoa dhambi. Anajifunua mwenyewe katika siku hizi za mwisho katika makanisa yake akijifanya mwenyewe ajulikane. Sasa mambo haya haya yanayoendelea ya kanisani, angalieni muone mwishoni mwa ujumbe huu kwamba ikiwa Biblia haisemi mambo haya yatatukia vivyo hivyo hasa Angalieni kama ya kutukia vivyo hivyo kabisa katika wakati wa Efeso na wa Pergamo, Tiatira na kuendelea, kila wakati ikasema jinsi ambavyo Luther angefanya na jinsi Wesley angefanya na jinsi dhehebu hili la Pentekosti litakavyoingia katika Laodikia, hali ya uvuguvugu. Lakini katikati ya hayo yeye angewavuta watu. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli kabisa. Tuko mwisho. Lo, ni na furaha sana na lukama nilivyojiona mwenyewe nikiondoka na kuangalia marafiki zangu na kadhalika, na kuona ulimwengu na nana machafuko yaliyomo, alafu kuwazia ya kwamba kuja kwa Bwana kunakaribia sana. Tuko kwenye mwisho wa wakati, nyoyo ya watu inazimia kwa hofu kila mahali, kila mtu inatisha sana kwenye redio wakati wote, iwe ni tayari kwa uvamizi wa angani, ingizeni, ingizeni kile, kisha mshuke mwingie kwenye chumba cha chini ya ardhi Mtajifichaje? Na hiyo hamwezi kujificha kutoka kwa hiyo. Vema, kitu hicho kitaingia futi mia moja na hamsini ardhini kwa yapata maili mia moja na hamsini mraba. Mbona mtikiso wake mkali ungenini? Kama ikianguka hapa, ingetikisa Indianapolis ianguke chini mbona inge ulipua? Watu tu India na polisi vipande vipande, igonge papa hapa, na mnaona, moja ya hizo ni vigumu kusema wana kitu gani. Mbali na hiyo pia angalieni, haiwabidi kunini, mnajua haibidi hai urudi kufanya hivyo. Kiuba inaweza kufanya hivyo mahali popote padogo sana, mahali padoo padogo sana kama Alcatraz, huko ng'ambo pa pange wewe kufanya hivyo, kufunika ulimwengu mzima. Jambo pekee unalopaswa kufanya ni kulenga shabaha na kuvuta kama moja. Hamhitaji jeshi lolote, ninahitaji mwenda wazimu mmoja tu kufanya hivyo, aliye mikononi mwa Ibilisi. Hiyo ni kweli kabisa, angefanya hivyo, na ndipo kitu hicho chote kimekwisha, kimekwisha basi. Lakini Roho, hebu ni wape kitu hiki kilichobarikiwa. Tunapoona limekaribia hivi, tunapoona kwamba nilitukia kabla ya mapambazuko, kumbukeni, kanisa linaenda nyumbani kabla jambo hilo alijatukia. Unyakuo unatukia kabla ya hapo, sasa msije mkachanganyikiwa. Kumbukeni Yesu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, kama ilivyokuwa katika siku za Lutu. Kumbukeni, kabla mvua yoyote haijanye Nuhu alikuwa ndani ya safina mnaona, Nuhu alikuwa ndani ya safina, alibebwa juu kupitia haya na sasa, Nuhu alikuwa ni mfano wa Myahudi bale. Enoko alienda nyumbani bila kufa, ndipo Nuhu alipomwona Enoko akienda, alijua wakati ulikuwa umewajia, akaanza shughuli za safina. Hiyo ni kweli hiyo ilikuwa ndiyo ishara ya Nuhu wakati Enoko alipoenda nyumbani, na mara kanisa la kimataifa likiondolewa, ndipo yeye anajitambulisha kwa Israeli. Mnaona, hiyo ni kweli. Kumbukeni katika siku za Lutu kama Yesu alivyosema, kabla chende moja ya moto kuipinga inchi, yule malaika alisema hima, harakisha, ondoka mahali hapa kwa kuwa siwezi kufanya lolote mpaka umekuja huku kabla moto wowote kushuka, Lutu na familia yake walikuwa wametoka na kwenda. Kwa hiyo unyakuo utakuja kabla ile dhiki haijaingia ile dhiki. Watu wengi huzichanganya. Tutainyosha juma hili, bwana akipenda, kwa msaada wa Bwana. Kumbukeni, unatazamia wakati mkuu wa dhiki, huo ulikuwa kama huko katika Biblia, huo ulikuwa ni siku za taabu ya Yakobo. Mnaona wakati alipotaabika, huo haukuwa na ushirika wowote na mataifa. Mataifa hawana ushirika wowote nao, hakuna mfano wa hiyo katika Biblia. Kanisa la mataifa limenyakuliwa, nanyi mnatazamia maji kugeuka kuwa damu na vitu kama hivyo. Hilo linatokea huko kwa Israeli, tena huko nyuma, pamoja na Musa na Elia. Hapo watakaporudi, Elia kwa mara ya nne, anarudi katika roho. Hakuna mmoja wa hao aliyekuwa amekufa ama ni Musa alikufa, hawakujua mahali walipomzika. Ilimbidi kufufuliwa mahali fulani kati kati ya hapo na kule, maana kwenye mlima wa kugeuka sura huyo hapo amesimama akizungumza na Yesu, sivyo? Mnaona, kwa hiyo watarudi na kuuawa na kulala kwenye mtaa wa kiroho unaoitwa Sodoma ambapo bwana wetu alisulubiwa Yerusalemu. Watakuwa wakiwahubiria Wayahudi na kuipiga nchi na kuzifunga mbingu na kadhalika ba... namna hiyo, na mwisho wa huduma ya mataifa utaendelea na kuungana na hiyo nao wa mataifa wataenda nyumbani, na huduma hiyo itaendelea. Kutakuwako na mangamizi ya vitu vyote, theluthi mbili ya dunia ita, eh, ilianguka na kila kitu kingine. Wakati miili hiyo iliyokufa ilipolala kule mitaani siku tatu, angalieni, ilikuwa ni ya namna gani? Angalia picha hizi nilizopata kutoka huko Marekani ya Kusini, wakati walipomua yule mishonari wa Kipentekosta kule. Mke wake wamelala mtaani naye, pamoja na watoto wawili wadogo, msichana mdogo, na maskini tumbo lake nimezimba namna hiyo, hata wasingewazika. Wakatembea pale waka, wa, wakaitemea mate namna hiyo kwa muda wa siku tatu ama nne. Ndugu Kopo alipiga hiyo picha, ni ninazo nyumbani. Mnaona jinsi wanavyofanya ndipo wakapelekea na zawadi wao kwa wao. Angalieni jinsi hilo linavyoainishwa lina katika Biblia, muone ni kanisa gani litakalofanya jambo hilo. Hiyo ni kweli imekaribia kabisa, na linaingia moja kwa moja ndani kama nyoka sasa hivi janja tu. Liwezaje kuwa ishara ya mambo sasa hivi? Angalieni unabii Bwana alionipa mwaka wa thelathini na tatu, jinsi lingetendeka wangewaruhusu wanawake kupiga kura, katika kupiga kura wangemchagua mtu asiyefaa. Wa mambo saba yalotolewa na matano ya hayo tayari imetukia. Jambo lililofuata lilikuwa ni mwanamke mashuhuri, kanisa, mamlaka ama kitu fulani, angeichukua marekani hii kutawala. Kisha nikaiona tu kama majivu imelala, ambapo im, ilifikia mwisho wake. Ilikuwa ni wakati wa mwisho. Nilisema wangekuwa na, na mtambo ambao ungejiendesha ikawabidi kuwa na dereva ndani yake, ndio kwanza waukamilishe. Nilisema miaka kumi kumi na mmoja. Roho Mtakatifu aliniambia lile pale kwenye karatasi hamwezi, haliwezi kukanushwa, lile pale kwenye karatasi, karatasi kama vile Roho Mtakatifu alivyosema miaka kumi na moja kabla ya ile ngome ya Maginot kujengwa, nilisema Wajerumani, Marekani itanini tu, rais Roosevelt atakuwa ndiye muhuni wa hao wote, na hiyo ni kweli, alikuwa hivyo. Siyokuwaudhi nyinyi wana demokrasia, bali ninawaambia ni, ni, ni sio mwana demokrasia wala mripublikana sasa ni Yesu Kristo mwana wa Mungu ambaye tunanena habari zake. Mimi si mwana demokrasia wala mrepublikana, mimi ni Mkristo. Kwa hiyo basi hao jojote ilivyokuwa, lakini angalieni pale basi, angalieni hapa hivi majuzi, kama mkitaka kuona jinsi hilo lilivyo kundi la mahaini kuchukua mitambo hiyo na kuikarabati, ambapo kila mara ungempigia kura bwana Nixon, ili kubidi kumpigia jamaa huyu mwingine. Wakati huo huo EdJ, Edgar Hoover, ali sijua mitambo hiyo ni wangapi? Wamekuwa wakisoma hayo mbona? Hakika imejaa kwenye magazeti yote ha habari na kila kitu kingine mnaona. Mahali tulipo hakuna kitu kilichokiaminivu tena ila Kristo. Amina! Lo, kitabu hizo, hicho cha kale kilichobarikiwa hicho ndicho, hicho ndicho pekee kinachokwambia wewe ni nani, unakotoka, una na unakoenda. Na bwana, ni kitabu hiki kilichobarikiwa. Hilo ilo ni, unifanya ni mpende nanyi, je? Imani katika Baba, im, imani katika Mwana, imani katika Roho Mtakatifu, wawa watatu ni mmoja. Pepo watatetemeka na wenye dhambi watamka. Imani katika Yehova, ufanye chochote kitikisike. Amina. Ni siku kuu jinsi gani iliyo mbele zetu, enyi marafiki. Ufunuo wa Yesu Kristo ambao Mungu alimpa malaika wake naye akaja na, na kumwonyesha Yohana ipate kujulikana kote katika nyakati za kanisa, yale tuliyowekewa akiba. Bwana na atubariki. Sasa tunaposimama kwa miguu yetu, na yeyote anayepiga piano, naomba utupe sauti ndogo tafadhali. Peleka jina la Yesu. Sasa sikilizeni, kuna hapana shaka kuna wageni hapa miongoni mwetu. Maskanini mas asubuhi ya leo ninawatakeni muape mikono, waalikeni waende nyumbani pamoja nanyi na kadhalika, na kumkaribisha kila mtu. Ninataka kila mtu ahakikishe amefanya hivyo. Pia kumbukeni, ibada itaanza saa moja usiku wa leo, na saa moja unusu nitakuwa nikizungumza juu ya ono la Patmo. Kesho usiku, bwana akipenda, nitakuwa nikizungumza juu ya wakati wakwazo, wa kwanza wa kanisa Efeso, juu ya wakati wa kanisa. Sasa tutaimba peleka jina la Yesu Maskini wimbo wa maskani mas yetu wa kupumukana basi, hebu kila mtu aimbe sasa. Sema, peleka jina la Yesu, mtoto wa huzuni na majonzi, litakupa furaha faraja, peleka kila uendako jina la thamani lu nitamjinzi gani Tumaila duniani na furaha ya mbinguni, jira la tamani ludi tam jinsi gani, tumaila duniani na furaha ya mbinguni. Sasa kabla hatujaimba ubeti unaofuata lina watakeni wa Methodist, wa Baptist wa Pentekoste wa Katoliki wanazarau Pilgrim Holiness wote wainyoshe mikono yao huku, upeane mikono na mtu aliye mbele yako, kando yako, nyuma yako, useme: msafiri Mkristo rafiki, ninafuraha kuwa pamoja nawe hapa asubuhi ya leo. Ninafuraha kufanya ushirika pamoja nawe kwenye mambo ya Mungu. Ninajua tumekuwa na wakati mzuri sana. Ninatumaini kukuona hapa tena usiku wa leo. Kitu kama hicho, unapopeana mikono na watu mbele yako, nyuma yako, karibu nawe, tukilisujudia jina la Yesu.